Bảo dưỡng định kì xe 4 chỗ kinh doanh dịch vụ ?

tuanbbk01
Bình luận: 6Lượt xem: 748

tuanbbk01

Tài xế O-H
cccm cho e hỏi. xe cty e chạy dịch vụ, tần suất mỗi tháng hoạt động hơn 10.000km. e đang lên kế hoạch bảo dưỡng định kì. vậy cccm cho em hỏi dầu phanh, dầu cầu, dầu hộp số khi nào cần thiết phải thay thế ạ ? vì xe e chạy rất nhiều nếu thực hiện theo chương trình của hãng thì rất tốn kém mà mất nhiều thời gian bảo dưỡng ?

tmtuan2016

Tài xế O-H
theo quy định của nhà sản xuất đi bạn ơi: ba lần thay nhớt thì 1 lần thay lọc nhớt, 3 lần thay lọc nhớt thì 1 lần thay lọc xăng.

PhamHuuHai

Tài xế O-H
nhớt hộp số và nhớt cầu thi khoảng 6 tháng còn dầu phanh bác hk cần thay cũng được khi nao phát hiện rò gỉ thì khắc phục và châm thêm thôi

lieukhai

Tài xế O-H
cccm cho e hỏi. xe cty e chạy dịch vụ, tần suất mỗi tháng hoạt động hơn 10.000km. e đang lên kế hoạch bảo dưỡng định kì. vậy cccm cho em hỏi dầu phanh, dầu cầu, dầu hộp số khi nào cần thiết phải thay thế ạ ? vì xe e chạy rất nhiều nếu thực hiện theo chương trình của hãng thì rất tốn kém mà mất nhiều thời gian bảo dưỡng ?
Người ta hãng quy định thời gian và cấp bão dưỡng là có tính toán do họ sản xưat xe, bác lại cầm đèn chạy trước ô tô, khi phải đại tu máy lúc đó bác sẽ biết chi phí cao hơn thế nào, chưa kể nằm xe ko chạy khách đuoc. Bạn tính bài toán thử xem. Nếu ko có kinh phí thì có thể ra ngoài hang làm, chớ sao tự ý thay đổi thời gian được. Với lại mỗi loại nhớt có tuổi thọ khác nhau

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên