Hyundai Porter 2 làm máy xong, chạy 15km thì chết máy số 2

Vocongluan
Bình luận: 10Lượt xem: 2,091

thehoaspkt08

Tài xế O-H
sao bác biết là mất máy
mất máy co nhiều nguyên nhân lắm bác nhé,béc phun hoặc có thể là bạc pitton nữa
hay roon bị thổi mạnh
hay xupap miệng không kín
e có đôi lời vậy nếu không phải mong các bác bỏ qua

chatproxx

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra xem dầu từ ống sáo lên đầu kim chưa?ktra áp suất buồng đốt.ktra điện xuất ra đầu kim phun chưa?cụ đem kim đi cân hay ktra bằng cách nào mà biết kim hđ bình thường.nếu kim phun bt trên xe thì cụ ktra lại áp suất buồng đốt cụ xịt rp7 vào xem có nổ ko

fredtranctm

Tài xế O-H
Máy dầu không nổ được ngoài nguyên nhân do béc nguyên nhân khác rất dễ xảy ra là mất áp lực nén. Mình đã từng dính một con transit 5 số máy Duratec 2.4. Hôm đó chính mình lái xe đó, tự nhiên máy rần, yếu và giật cục. Kiểm tra thấy bỏ máy số 2. Sau bài kiểm tra dàn béc thấy không hư, nhưng vẫn vệ sinh. Kiểm tra lần nữa thấy máy số 2 mấy áp suất nén. Rốt cục nguyên nhân là thợ trước làm máy không biết hoặc ẩu bắt ốc nẹp ống sáo không đúng ren, siết ép dẫn đến nhổ ốc bức luôn ống sáo, mất áp lực nén. Nắp qui lát bằng nhôm bị cháy ren bắt buộc phải thay nắp khác và cả ống sáo, dàn supap.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Máy dầu không nổ được ngoài nguyên nhân do béc nguyên nhân khác rất dễ xảy ra là mất áp lực nén. Mình đã từng dính một con transit 5 số máy Duratec 2.4. Hôm đó chính mình lái xe đó, tự nhiên máy rần, yếu và giật cục. Kiểm tra thấy bỏ máy số 2. Sau bài kiểm tra dàn béc thấy không hư, nhưng vẫn vệ sinh. Kiểm tra lần nữa thấy máy số 2 mấy áp suất nén. Rốt cục nguyên nhân là thợ trước làm máy không biết hoặc ẩu bắt ốc nẹp ống sáo không đúng ren, siết ép dẫn đến nhổ ốc bức luôn ống sáo, mất áp lực nén. Nắp qui lát bằng nhôm bị cháy ren bắt buộc phải thay nắp khác và cả ống sáo, dàn supap.
Cụ nói rõ hơn tí được không ,em không hiểu ốc bắt giàn ống sáo ở cò hay ở chỗ nào nhổ mà lại bỏ máy, cảm ơn cụ nhé

fredtranctm

Tài xế O-H
Ford Duratorq 2.4
Bị bứt răng ốc giữ ống sáo (part 10) dẫn đến gãy đôi ống sáo.
Ford Dutatorq.JPG

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên