Cần giúp đỡ Xe Kia Forte 2009 lỗi hộp số P0765

thanhtit
Bình luận: 16Lượt xem: 6,303

thanhtit

Tài xế O-H
Chào các bác ! Bác nào đã xử lý mã lỗi P 0765 Shift Control Solenoid Valve 'D' (PCSV - C ) cho e xin chút kinh nghiệm. Xe Kia Forte 2009 đã thay bộ thân van mới thay cáp mới . đã đo thông mạch lên giắc hộp . Xe nổ máy báo lỗi luôn vào số giật và chỉ đi đc số 3 . E xin cám ơn !

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Cụ đo dây cẩn thận chưa, có bị chạm mass hay chạm + gì không cụ. Cụ vào chức năng Active test kích con van này có thấy nó nhảy không?

buihongthai

Tài xế O-H
hộp ko vấn đề gì..thì theo e nên hạ số xuống kiểm tra a ak..
ngày trc xưởng e có con morning..chỉ đi dc số 3...thay hết cảm biến đầu ra đầu vào..đổi hộp..thay vỉ số.cả van..nhưng ko hết bệnh..cuối cùng hạ số..
lý do là bị mòn bộ lá côn..

thanhtit

Tài xế O-H
hộp ko vấn đề gì..thì theo e nên hạ số xuống kiểm tra a ak..
ngày trc xưởng e có con morning..chỉ đi dc số 3...thay hết cảm biến đầu ra đầu vào..đổi hộp..thay vỉ số.cả van..nhưng ko hết bệnh..cuối cùng hạ số..
lý do là bị mòn bộ lá côn..[/QUOT.
E đang mang hộp đi kiểm tra bác ah. Hi vọng ko phải hạ số như bác.

thanhtit

Tài xế O-H
Cám ơn tất cả các Bác đã tư vấn . E nó bị hộp . hôm qua e mang đi sửa sáng nay lắp nổ máy chạy thử ngon lành và đã giao xe cho khách .

vuvanhoc

Tài xế O-H
Chào các bác ! Bác nào đã xử lý mã lỗi P 0765 Shift Control Solenoid Valve 'D' (PCSV - C ) cho e xin chút kinh nghiệm. Xe Kia Forte 2009 đã thay bộ thân van mới thay cáp mới . đã đo thông mạch lên giắc hộp . Xe nổ máy báo lỗi luôn vào số giật và chỉ đi đc số 3 . E xin cám ơn !

View attachment 84975
nếu đo dây thông về hộpr, thì chắc chắn hỏng hộp động cơ r bác :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên