Xe camry hybrid 2013 lỗi hệ thống phanh abs cần mong các cụ chém giúp

thichhochoi
Bình luận: 29Lượt xem: 4,014

thichhochoi

Tài xế O-H
Chào các cụ
Tình hình là cháu đang gặp con camry hybrit đời 2013 bị hỏng phanh
Chủ xe bảo trước lúc hỏng tầm tuần nghe tiếng khi mới đạp chân phanh là nghe tiếng rít gió ở dưới chân phanh.
Cháu cắm máy vào kiểm tra thì thấy 3 lỗi . Và bơm abs chạy liên tục ít đừng...
và 1 buổi tháo bơm ra vệ sinh lắp lại và chọc ngáy để xả gió... thì xả gió 2 bánh sau vẫn ko được... dầu ko ra.xả bằng máy thì lúc vào được tới phần xả gió 4 bánh xe, lúc vào ko được thì như hình.20180912_162524.jpg
Vào được hay ko gì nó vẫn ko có dầu ra 2 bánh sau...
Và sau gần 1 ngày chọc ngáy thì thêm 1 lỗi c1345

Và data e nó hiện tại khi nổ máy và đap phanh xe đưng yên chỗ.

Mong các cụ chém giúp e nó... thank các cụ nhiều

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các cụ
Tình hình là cháu đang gặp con camry hybrit đời 2013 bị hỏng phanh
Chủ xe bảo trước lúc hỏng tầm tuần nghe tiếng khi mới đạp chân phanh là nghe tiếng rít gió ở dưới chân phanh.
Cháu cắm máy vào kiểm tra thì thấy 3 lỗi . Và bơm abs chạy liên tục ít đừng...View attachment 85080 và 1 buổi tháo bơm ra vệ sinh lắp lại và chọc ngáy để xả gió... thì xả gió 2 bánh sau vẫn ko được... dầu ko ra.xả bằng máy thì lúc vào được tới phần xả gió 4 bánh xe, lúc vào ko được thì như hình.View attachment 85083
Vào được hay ko gì nó vẫn ko có dầu ra 2 bánh sau...
Và sau gần 1 ngày chọc ngáy thì thêm 1 lỗi c1345
View attachment 85086
Và data e nó hiện tại khi nổ máy và đap phanh xe đưng yên chỗ.
View attachment 85087View attachment 85088
Mong các cụ chém giúp e nó... thank các cụ nhiều
Bác thay bộ bơm, van ABS đi nhé!

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Bây giờ nó không xuống dầu 2 bánh sau thì cụ lần từ trên xuống thôi, trước tiên ở tổng xuống cụm abs dầu đã xuống tới đây chưa, hay là tổng bị kẹt, nở phớt, sau đó mới lần xuống cụm abs, tháo ra vệ sinh thổi hỏi cho nó thông luôn đi, và khi đạp xả e chân có cứng không hay mềm sụt, cụ cho thêm thông tin đi nhé

thichhochoi

Tài xế O-H
Bây giờ nó không xuống dầu 2 bánh sau thì cụ lần từ trên xuống thôi, trước tiên ở tổng xuống cụm abs dầu đã xuống tới đây chưa, hay là tổng bị kẹt, nở phớt, sau đó mới lần xuống cụm abs, tháo ra vệ sinh thổi hỏi cho nó thông luôn đi, và khi đạp xả e chân có cứng không hay mềm sụt, cụ cho thêm thông tin đi nhé
Vấn đề là những mã lỗi và giàn đèn táp lô và dù có xả được thì loiix nó vãn còn, phanh ăn nhưng như ko phanh ko có abs. Cháu đang phân vân cụm van điều khiển abs hay bơm abs để chốt đồ để thay cho chuẩn
Mong các bác chém nhiệt tinh giúp cháu

Cai banh xe

Cai banh xe

Vấn đề là những mã lỗi và giàn đèn táp lô và dù có xả được thì loiix nó vãn còn, phanh ăn nhưng như ko phanh ko có abs. Cháu đang phân vân cụm van điều khiển abs hay bơm abs để chốt đồ để thay cho chuẩn
Mong các bác chém nhiệt tinh giúp cháu
Câu chuyện nằm ở chỗ có 3 mã lỗi: 2 lỗi thuộc về bơm hoặc cả van; lỗi dưới cùng chỉ thuộc về van. Bác phải chốt chắc cái bơm đã. Riêng mã lỗi dưới cùng, là phải cài đặt lại, việc này bất thành nếu bơm hỏng

luan97

Tài xế O-H
hay

thichhochoi

Tài xế O-H
Câu chuyện nằm ở chỗ có 3 mã lỗi: 2 lỗi thuộc về bơm hoặc cả van; lỗi dưới cùng chỉ thuộc về van. Bác phải chốt chắc cái bơm đã. Riêng mã lỗi dưới cùng, là phải cài đặt lại, việc này bất thành nếu bơm hỏng
Thank bác nhiều ạ cháu đã đặt cái bơm bãi về bác ạ 3 ngày nữa có có gì mong bác chỉ giáo thêm. Bác cho cháu số phone của bác được ko ạ. Có gì về phần cài đặt vướng cháu tham khảo thêm ý kiến bác ạ.

thichhochoi

Tài xế O-H
Tôi biết nó rời nên mới viết thế. Bác có thể thay riêng van, nếu bơm tốt, van tháo xe cũng được mà
Cái bơm cháu tháo thử ngoài, dầu có ra nhưng yếu lắm bác ạ. Lấy ngón tay bít lại được bác ạ .kiểm tra áp suât lúc tích áp trên data 0.49 von ko thay đổi. Nên cháu đã đặt cái bơm rồi ạ... ko biết chuẩn ko bác cho cháu vài lời ạ...

Cai banh xe

Thank bác nhiều ạ cháu đã đặt cái bơm bãi về bác ạ 3 ngày nữa có có gì mong bác chỉ giáo thêm. Bác cho cháu số phone của bác được ko ạ. Có gì về phần cài đặt vướng cháu tham khảo thêm ý kiến bác ạ.
Số điện thoại thì qua hộp thư riêng của diễn đàn nhé, bác

Cai banh xe

Cái bơm cháu tháo thử ngoài, dầu có ra nhưng yếu lắm bác ạ. Lấy ngón tay bít lại được bác ạ .kiểm tra áp suât lúc tích áp trên data 0.49 von ko thay đổi. Nên cháu đã đặt cái bơm rồi ạ... ko biết chuẩn ko bác cho cháu vài lời ạ...
Áp của nó mấy chục, không bịt tay nổi đâu. Như vậy là bơm chạy nhưng bị yếu, thường kẹt van 1 chiều của bơm

thichhochoi

Tài xế O-H
Áp của nó mấy chục, không bịt tay nổi đâu. Như vậy là bơm chạy nhưng bị yếu, thường kẹt van 1 chiều của bơm
Cảm ơn bác nhiều ạ. Moto điện cháu thấy còn tốt. Còn cấu tạo bên trong nó liền khối. 3 cái nắp bít tam giác cháu mở ra được mà ko rút được 3 cái xi lanh trong nó ra được ạ. Bac có cách gì lấy ra hay hay ko ạ? Dùng hơi thổi thì đường vào thì thông với đường ra nhưng thổi chiều ngược lại thì ko thông bác ạ. Bác cho cháu hiểu hơn về cấu tạo bơm đó được ko ạ.?

Cai banh xe

Cảm ơn bác nhiều ạ. Moto điện cháu thấy còn tốt. Còn cấu tạo bên trong nó liền khối. 3 cái nắp bít tam giác cháu mở ra được mà ko rút được 3 cái xi lanh trong nó ra được ạ. Bac có cách gì lấy ra hay hay ko ạ? Dùng hơi thổi thì đường vào thì thông với đường ra nhưng thổi chiều ngược lại thì ko thông bác ạ. Bác cho cháu hiểu hơn về cấu tạo bơm đó được ko ạ.?View attachment 85246 View attachment 85247 View attachment 85248
View attachment 85251

View attachment 85250
Vỗ xuống cục gỗ thôi

thichhochoi

Tài xế O-H
Cháu đặt cái bơm tay 2 về thay thì xả gió được, xóa hết lỗi chay đạp thắng liên tục hay đạp giữ thắng thì báo lỗi còn cái lỗi 1256 khi báo lỗi thì accumlator sensor 2.6 vôn trở xuống. Và bơm có hiện tượng chay liên tục ạ....

Các cuh chém tiếp giúp cháu với ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên