Lực siết nắp quy lát

quanauto
Bình luận: 45Lượt xem: 38,783

thach3210

Tài xế O-H
E ko hiểu được cái đoạn siết thêm 90 độ chia làm 2 lần, tại sao phải có thao tác này? Tại sao nhà sản xuất không quy định lực siết cụ thể cuối cùng ạ? Xin thầy chỉ điểm giúp em!
vì siết 1 lúc luôn không chính xác bác ak .vì có thép có tính đàn hồi nên mình siết đến 1 giá trị nhất định(cái này tùy thuộc loại ốc và đường kính khác nhau và các nhà sản xuất khác nhau) sau đó dừng siết khoảng 30 phút gọi là có thời gian cho ốc nghỉ sau đó siết tiếp thêm 45 hoặc 90 độ.mình thấy các tài liệu hay có khoản siết thêm này.việt nam mình bác nào làm động cơ cẩn thận cũng làm thế này mà

anhtuanht138

Tài xế O-H
Chỗ e thì cứ theo kinh nghiệm thôi,xiết đều lực 2 đến 3 lần đều hết bulon,sau đó siết lần cuối chốt lực khoảng 1/3 là ok,
Mà theo e nghỉ thì theo lực tay và tính chất bulon nựa,đúng lực mà bulon yếu vẫn bức như thường.

thach3210

Tài xế O-H
nói chung làm dần sẽ có kinh nghiệm cứ siết đứt mấy con ốc này là biết cự ở tay sau này siết đến đó là biết đủ lực mà.tôi tin bác nào làm thợ cả rồi thì cũng từng siết đứt ốc 1 vài lần,riêng ốc mặt máy và ốc trục cơ nó dai lắm nó giãn ra rồi mới đứt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên