Học hỏi kinh nghiệm về điện ô tô

duyvu1k9
Bình luận: 18Lượt xem: 1,725

duyvu1k9

Tài xế O-H
Em là sinh viên năm 2 mới bắt đầu học ô tô . Mục tiêu của e là học chuyên về phần điện . Trc mắt e phải học xong các phần cơ bản , các hệ thống cơ khí trc rồi mới đến điện . Các Bác Ng đi trc có kinh nghiệm gì hướng dẫn e với . Tks All

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em là sinh viên năm 2 mới bắt đầu học ô tô . Mục tiêu của e là học chuyên về phần điện . Trc mắt e phải học xong các phần cơ bản , các hệ thống cơ khí trc rồi mới đến điện . Các Bác Ng đi trc có kinh nghiệm gì hướng dẫn e với . Tks All
Hãy học cho tốt những kiến thức trong chương trình là được. Mà tốt thật, chứ không phải là tốt kiểu điểm cao đâu nhé

duyvu1k9

Tài xế O-H
Hãy học cho tốt những kiến thức trong chương trình là được. Mà tốt thật, chứ không phải là tốt kiểu điểm cao đâu nhé
E cx nghĩ thế mà a điểm trên trường ra ngoài đời thực nó khác lắm . Học giỏi trường nhưng ra đời chưa chắc đã giỏi có khi còn như con gà . Qtrong là phải hiểu cơ bản mà áp dụng vào cái điện mình cần học

Cai banh xe

E cx nghĩ thế mà a điểm trên trường ra ngoài đời thực nó khác lắm . Học giỏi trường nhưng ra đời chưa chắc đã giỏi có khi còn như con gà . Qtrong là phải hiểu để mà áp dụng vào cái mình cần học
Tôi không hiểu ý bác, cái chỗ này này "Qtrong là phải hiểu để mà áp dụng vào cái mình cần học" Hiểu cái gì, mà học cái gì cơ??

namthuannn

Tài xế O-H
Muốn biết thì cụ xin đi học việc đi,phải va chạm thì ms biết mình cần cái gì.Cứ kiên trì học hỏi là tự tìm được đường đi cho mình thôi cụ ạ.
"Trên thế gian này làm gì có đường,người ta đi mãi thì thành đường thôi"- Lỗ Tấn.;););)

thach3210

Tài xế O-H
E cx nghĩ thế mà a điểm trên trường ra ngoài đời thực nó khác lắm . Học giỏi trường nhưng ra đời chưa chắc đã giỏi có khi còn như con gà . Qtrong là phải hiểu cơ bản mà áp dụng vào cái điện mình cần học
bạn học trường nào mà nói vậy.học ở trường là cái nguyên lý;lý thuyết chung nhất cơ bản nhất.khi hiểu nguyên lý chung nhất rồi thì sau nay ra trường bạn gặp xe máy nào bạn cũng làm được vì các xe khác nhau chỉ khác nhau về tên gọi, hình dáng bên ngoài,và vị trí lắp lên mà thôi.công nghệ thì giống nhau nên sau khi về các hạng khác nhau chỉ cải tiến và thay đổi tên goi thôi.nên bạn cứ yên tâm học chắc lý thuyết vào đảm bảo sau khi ra trường 1 năm bạn làm ok liền.mới ra trường thì chỉ thua kỹ năng cầm cơle với vặn ốc thôi
chúc bạn thành công

Cai banh xe

Bác cứ nghiên cứu học song song cơ khí với điện. muốn sửa được cái gì phải hiểu về nó trước đã, học nguyên lý của nó, mân mê nó, sờ nắn nó mãi mới ra được ấy chứ.
Học trong trường thì khó thực hiện điều này, vì chương trình học nó cũng khá lôm côm, không theo ý thế được, bác ạ

quytruong1990

Tài xế O-H
Học trong trường mà không lăn lộn ra ngoài thực tập, tìm hiểu đi thì sau 4 năm ra mới có tý lý thuyết mơ hồ lắm bác ơi. Ngày xưa e học năm 1 đã tranh thủ rúc ra ngoài làm thêm để học, thời đó ra ngoài làm còn phải đóng tiền nó mới cho làm đâu như bây giờ các gara hỗ trợ cả tiền nữa mà. Nghề này ko ham học , chịu khó tìm tòi thì khá lâu đấy, Nhiều bác ra thấy lương thấp vất vả, lâu thành tài nên nản lắm.

duyvu1k9

Tài xế O-H
bạn học trường nào mà nói vậy.học ở trường là cái nguyên lý;lý thuyết chung nhất cơ bản nhất.khi hiểu nguyên lý chung nhất rồi thì sau nay ra trường bạn gặp xe máy nào bạn cũng làm được vì các xe khác nhau chỉ khác nhau về tên gọi, hình dáng bên ngoài,và vị trí lắp lên mà thôi.công nghệ thì giống nhau nên sau khi về các hạng khác nhau chỉ cải tiến và thay đổi tên goi thôi.nên bạn cứ yên tâm học chắc lý thuyết vào đảm bảo sau khi ra trường 1 năm bạn làm ok liền.mới ra trường thì chỉ thua kỹ năng cầm cơle với vặn ốc thôi
chúc bạn thành công
Cảm ơn bác e đã hiểu :))

tienckdl1bkhn

Tài xế O-H
Nếu muốn làm ông thợ thì mạnh chân tay. CÒn muốn làm một ông thợ lành nghêề thì nên học tốt. Học đi với thực hành vẫn là tốt. Và chí ít cũng phải có được cái tư duy.

Quang_Trieu

Tài xế O-H
Mình đang sv năm 3, theo ý kiến của mình thì tg này nên học av nhiều nhất là av chuyên ngành, điện thì cần nắm vững kiến thức căn bản, phân tích mạch điện, trong quá trình học trên trường thì cái j liên quan tím hiểu sâu về nó...

ducthuc200

Tài xế O-H
Mình đang sv năm 3, theo ý kiến của mình thì tg này nên học av nhiều nhất là av chuyên ngành, điện thì cần nắm vững kiến thức căn bản, phân tích mạch điện, trong quá trình học trên trường thì cái j liên quan tím hiểu sâu về nó...
bác viết thì viết rõ dàng ra tý, tiếng việt chứ tiếng ghép đâu.

ducthuc200

Tài xế O-H
Muốn biết thì cụ xin đi học việc đi,phải va chạm thì ms biết mình cần cái gì.Cứ kiên trì học hỏi là tự tìm được đường đi cho mình thôi cụ ạ.
"Trên thế gian này làm gì có đường,người ta đi mãi thì thành đường thôi"- Lỗ Tấn.;););)
mình cũng có thể tạo đường riêng sao phải đi theo họ,họ đi nhiều quá rồi đường cũng biến thành rãnh thôi.

longthacohagiang

Tài xế O-H
K phải là chỉ riêng nghành này đâu cụ à.làm cái gì cũng vậy khi mình làm hết sức cộng với đam mê và lý trí nữa thì nhất định sẽ thành công cụ à.cụ thật sự đam mê nó thì cụ sẽ tự tìm ra con đường đi cho mình.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên