Có nên học việc không lương khi có bằng cđ ô tô

C
Bình luận: 80Lượt xem: 12,605

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- E khuyến cáo cụ nào vẫn còn đang quan sát thì mai lên xưởng mần tay làm luôn đi.
- Trăm thấy không bằng một sờ đâu.
Làm lần 1 chưa tốt thì lần 2 sẽ tốt hơn.
- Quan sát e cũng nhất trí là rất cần thiết,lấy của người làm của mình.Nếu không cũng chỉ là lí thuyết.;)
Bác nói đúng, võ thì phải luyện, chứ nhìn thì làm sao mà thành được

quocdat_pl89

Tài xế O-H
Em chào tất cả mọi người ạ. E mới ra trường nhưng muốn làm sửa chữa nhưng không ai nhận hết. Rồi e xin đi học việc không lương. H cuộc sống e khó khăn, k đủ sống. Mong mọi người kể về lúc mới bắt đầu sự nghiệp của mình như thế nào. Để e còn cái động lực đi tiếp ạ. Em cảm ơn
đã học việc thì bác đừng nghĩ đến chuyện lương lậu làm gì,quan trọng là bác phải nâng trình của mình lên càng nhanh càng tốt,khi đã có trình rồi thì tự khắc tiền sẽ vê.Chứ đang học nghề mà nghĩ đến chuyện lương lậu nó dễ làm mình nhụt trí lắm.

thach3210

Tài xế O-H
cái này do mình quyết định thôi.bạn là người hiểu mình nhất.nếu xác định không lương nhưng bù lại mình được nhiều thứ lại thì ok.mình làm không lương bây giờ nhưng có thể sau này làm ông chủ

LongNguyen97

Tài xế O-H
Em chào tất cả mọi người ạ. E mới ra trường nhưng muốn làm sửa chữa nhưng không ai nhận hết. Rồi e xin đi học việc không lương. H cuộc sống e khó khăn, k đủ sống. Mong mọi người kể về lúc mới bắt đầu sự nghiệp của mình như thế nào. Để e còn cái động lực đi tiếp ạ. Em cảm ơn
Tốt nghiệp Cao Đẳng thì xin vào doanh nghiệp làm luôn chứ, còn học việc gì nữa bác ?

Cai banh xe

các bạn sinh viên thường ảo tưởng nhiều lắm. khi mới bắt đầu chọn nghề việc đầu tiên các bạn ấy thường làm là tìm hiểu ngay mức lương các bạn ý nhận được sau này, toàn mơ mộng mức lương cao nhất thôi :)
Cái đó đúng ra chỉ là để định hướng mà thôi. Kiểu như tôi muốn có cái này thì tôi phải làm việc này

LongNguyen97

Tài xế O-H
các bạn sinh viên thường ảo tưởng nhiều lắm. khi mới bắt đầu chọn nghề việc đầu tiên các bạn ấy thường làm là tìm hiểu ngay mức lương các bạn ý nhận được sau này, toàn mơ mộng mức lương cao nhất thôi :)
Em còn chả nói gì đến chuyện lương lậu nhé.
Ảo tưởng. Đại học còn khóc nữa là dưới đại học
Ông anh họ em trước tốt nghiệp cao đẳng xong xin được vào làm chỗ Hyundai Phạm Văn Đồng luôn mà.

thietbixe

Tài xế O-H
Ảo tưởng. Đại học còn khóc nữa là dưới đại học
Định hướng con đường của mỗi người thôi Bác.
Em còn chả nói gì đến chuyện lương lậu nhé.

Ông anh họ em trước tốt nghiệp cao đẳng xong xin được vào làm chỗ Hyundai Phạm Văn Đồng luôn mà.
Vào Hãng - đầy đủ đồ nghề, chuyên nghiệp, nhưng tay nghề va chạm nhiều dòng xe thấp
Garage : Ít đồ, va chạm nhiều dòng xe - tay nghề cao trong thực tế.

Cai banh xe

Vâng, lúc đó tôi phản hồi ý kiến kia mà. Ý kiến đó nói là Cao đảng là chơi được luôn, nên tôi mới nói vậy ạ. Chứ không dám bàn về định hướng cá nhân ạ
Định hướng con đường của mỗi người thôi Bác.

Vào Hãng - đầy đủ đồ nghề, chuyên nghiệp, nhưng tay nghề va chạm nhiều dòng xe thấp
Garage : Ít đồ, va chạm nhiều dòng xe - tay nghề cao trong thực tế.

dinh_quang_huy

Tài xế O-H
Em là sv chuẩn bị đi thực tập cũng muốn tham dự cùng với mọi người cho biết.
- Sợ ko tới lượt có vé tham dự ( vì giới hạn ưu tiên thành viên lâu năm )
- Ngại ngùng vì lần đầu tham gia mà mình không phải thợ mình chỉ là người học việc mới bước chân vào nghề.
Sợ đến đó rồi bị cô lập
# mọi người ơi! Em có nên mạnh dạn đăng kí không @@

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên