lacetti 2008 bỏ máy

TienThanh90
Bình luận: 22Lượt xem: 2,210

TienThanh90

Tài xế O-H
xe mới làm máy xong khi nổ thì bị bỏ máy số 4 kiểm tra vẫn có xăng phun và lửa vẫn đánh nhưng không nổ được ba máy còn lại vẫn nổ bình thường test báo lỗi trục cơ đã thay và test lại thì không bị lỗi gì nữa hiện tượng nữa là máy nhanh nóng lắm ạ ga tự đông lên xuống thất thường
liệu hộp có bị lỗi không các bác!

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Bạn có thể sủ lý để 4 máy hoạt động nổ tròn và không rung giật , Sau đó xem lại mạch họng ga đến hộp có vẫn đề gì không .Chúc bạn thành công .

TienThanh90

Tài xế O-H
Bạn có thể sủ lý để 4 máy hoạt động nổ tròn và không rung giật , Sau đó xem lại mạch họng ga đến hộp có vẫn đề gì không .Chúc bạn thành công .
Có khi nào nó đánh lửa hay phun xăng sai thời điểm không bác chứ kiểm tra xăng lửa vẫn có mà nó không nổ mở bugi Ra nó ướt đẫm xăng luôn

chatproxx

Tài xế O-H
xe của cụ co1 hay 2 trục cam.bác thử ktra lại kim phun , áp xăng ,áp buồng đốt. tháo kiểm tra lại 4 bu gi.để động cơ hoạt lúc lâu xem có báo lỗi gì không?chứ kim phun vẫn có điện, lửa vân có mà bỏ 1 máy kiểu này thì xem lại kim phun,bu gi với áp buồng đốt của máy đó thui

TienThanh90

Tài xế O-H
xe của cụ co1 hay 2 trục cam.bác thử ktra lại kim phun , áp xăng ,áp buồng đốt. tháo kiểm tra lại 4 bu gi.để động cơ hoạt lúc lâu xem có báo lỗi gì không?chứ kim phun vẫn có điện, lửa vân có mà bỏ 1 máy kiểu này thì xem lại kim phun,bu gi với áp buồng đốt của máy đó thui
em hai trục cam bác ạ nổ lâu cung không có lỗi gì giờ chỉ còn kiểm tra áp nữa thôi với lai máy nhanh nóng lắm quạt vẫn chạy đều

NgocDuy979

Tài xế O-H
xe mới làm máy xong khi nổ thì bị bỏ máy số 4 kiểm tra vẫn có xăng phun và lửa vẫn đánh nhưng không nổ được ba máy còn lại vẫn nổ bình thường test báo lỗi trục cơ đã thay và test lại thì không bị lỗi gì nữa hiện tượng nữa là máy nhanh nóng lắm ạ ga tự đông lên xuống thất thường
Con này khả năng reset lại bướm ga và xả e lại hệ thống nước làm mát động cơ.

duynhatpt2

Tài xế O-H
có khi nào bác lắp sai cam ko ạ, hiện tượng này giống bị sa cam lắm, bác quay đúng dấu rồi xem lại vấu cam đi ạ, hóng tin bác.

TienThanh90

Tài xế O-H
Hôm nay khách lại tới bảo nóng máy lắm các bác ơi giờ khong biết lỗi ở đâu nữa em đã kiểm tra lại hết rồi giờ chỉ còn bơm nước nữa thôi chắc mai mở kiểm tra nó quá
Còn việc cong xu páp Có nhiều lí do lắm có thể thợ quên kiểm tra trước khi ráp máy hoặt là do mui xoa bị bó cứng gây đội xu páp vì khi e mở ra thì có 2 con bị cứng không có đàn hồi xe thay luôn dàn mui xoa mới các bác ạ mà nó vẫn cứng vậy đó
Giờ chỉ còn nóng nước nữa thôi chứ xe không báo lỗi ga ổn định rồi bác nào có cao kie

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên