Công nghiệp 4.0 sẽ ảnh hưởng gì đến ngành ô tô

TrinhTan
Bình luận: 37Lượt xem: 5,329

TrinhTan

Giữ xe
Nhân viên
- Biết bác ngứa thế nào mà gãi. Muốn sao thì nói rõ ra chứ
- Ngồi vẽ về vụ 4.0 này chả khác gì việc vẽ một con rồng. Chả ai thực sự nhìn thấy nó cả, nhưng vẫn cứ chém. Nó (cái 4.0), cũng chỉ là biểu trưng thôi
cái này em hỏi rõ rồi còn gì? Chỉ tại mỗi việc chưa nhiều người để ý đến cái 4.0 thôi. Và ta chưa thấy được nó thôi.

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Tôi thấy có một đoạn này trên mạng hay nói về BỐN CHẤM KHÔNG

"Bạn đang đi xe máy về nhà, trời đột nhiên mưa thì bạn làm gì?
  • Tấp vào đâu đó đợi trời tạnh
  • Mặc áo mưa và đi tiếp
  • Nếu chưa có áo mưa thì mua áo mưa
  • Cứ đi mặc dù biết chắc là sẽ ướt sũng
  • Lẩm nhẩm vài câu thần chú mong ông trời nghe thấy sẽ ngừng mưa cho tới khi về nhà.
Trường hợp này cũng vậy. Cách mạng công nghiệp 4.0 giống như một cơn mưa trên đường đời, nó đến từ từ, mưa to dần. Ta có thể kệ mẹ nó, đứng lại ngắm cuộc cách mạng. Có thể trang bị các năng lực cần thiết để thích nghi với cuộc cách mạng. Rõ ràng khi trời mưa, mọi người có cùng xuất phát điểm về việc ra quyết định nên làm gì nhưng kết quả lại rất khác nhau. Người khô ráo, người ướt sũng, thậm chí có người vội vàng gây tai nạn cho mình và người khác.

Than thân trách phận thì cũng chẳng khác gì việc bạn dừng lại than phiền với ông trời xin đừng mưa. Chẳng ai nghe bạn đâu. Tốt nhất hãy sắm cho mình cái áo mưa."

duongdx_na

Tài xế O-H
Các bác có thể cho em ý kiến liên quan đến Công nghiệp 4.0 sẽ ảnh hưởng gì đến ngành ô tô chúng ta ạ. Theo thông tin em biết thì có mỗi mảng ô tô tự hành trong tương lai thôi. Liệu lĩnh lực ô tô tự hành này, ngoài kỹ sư CNTT ra thì bên kỹ sư cơ khí có chen chân vào được không ạ?
Theo như các cuộc chém gió ăn cơm dân nuôi ... à nhầm, là các cuộc họp của ác bác ở trển thì ngành ô tô đứng thứ 3 trong những ngành có nguy cơ mất việc cao :D

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tôi thấy có một đoạn này trên mạng hay nói về BỐN CHẤM KHÔNG

"Bạn đang đi xe máy về nhà, trời đột nhiên mưa thì bạn làm gì?
  • Tấp vào đâu đó đợi trời tạnh
  • Mặc áo mưa và đi tiếp
  • Nếu chưa có áo mưa thì mua áo mưa
  • Cứ đi mặc dù biết chắc là sẽ ướt sũng
  • Lẩm nhẩm vài câu thần chú mong ông trời nghe thấy sẽ ngừng mưa cho tới khi về nhà.
Trường hợp này cũng vậy. Cách mạng công nghiệp 4.0 giống như một cơn mưa trên đường đời, nó đến từ từ, mưa to dần. Ta có thể kệ mẹ nó, đứng lại ngắm cuộc cách mạng. Có thể trang bị các năng lực cần thiết để thích nghi với cuộc cách mạng. Rõ ràng khi trời mưa, mọi người có cùng xuất phát điểm về việc ra quyết định nên làm gì nhưng kết quả lại rất khác nhau. Người khô ráo, người ướt sũng, thậm chí có người vội vàng gây tai nạn cho mình và người khác.

Than thân trách phận thì cũng chẳng khác gì việc bạn dừng lại than phiền với ông trời xin đừng mưa. Chẳng ai nghe bạn đâu. Tốt nhất hãy sắm cho mình cái áo mưa."
Tự sắm cái áo mưa, và nhớ mang theo người cũng như biết mặc áo mưa

YeuDauNhot

Tài xế O-H
Hiện tại nền giáo dục cũng đang đi theo hướng 4.0.

haduytuan

Tài xế O-H
Các bác có thể cho em ý kiến liên quan đến Công nghiệp 4.0 sẽ ảnh hưởng gì đến ngành ô tô chúng ta ạ. Theo thông tin em biết thì có mỗi mảng ô tô tự hành trong tương lai thôi. Liệu lĩnh lực ô tô tự hành này, ngoài kỹ sư CNTT ra thì bên kỹ sư cơ khí có chen chân vào được không ạ?
Vãi.
Cái câu của miệng nghe mĩ miều CM 4.0 được truyền thông ra rả suốt ngày chủ yếu để lấp liếm cho cái thất bại nặng nề trở thành nước Công nghiệp vào 2020 thôi.
Cái căn bản là Cơ khí-luyện kim không có thì để trở thành nước Khá thôi đã khó rồi,chứ đừng mơ đến làm chủ cái CMCN lần thứ 4 này

haduytuan

Tài xế O-H
Theo quan chức nào đó tôi không nhớ rõ thì chúng ta sẽ đi tắt lên 4.0 mà không cần qua 3.0 .Đó là ông ta nói ,còn làm được hay không thì trời mới biết được
Nói thì bao giờ chả dễ hơn làm.Hô hào mà không làm gì thì cũng vất.Hồi học địa lý cấp 2 chả suốt ngày ăn bánh vẽ đến 2020 là nước CN rồi còn gì.Nhưng thực tế thất bại Troll

nextgen

Tài xế O-H
Nghe mọi người đồn nhiều về CN bốn chấm quá, tôi có ý kiến thế này

CN 4.0 giải thích một cách dễ hiểu là 4 người cùng ngồi với nhau, trên bàn là 4 ly nước và 4 cái smartphone, 4 người vẫn nói chuyện với nhau nhưng mắt thì không rời khỏi màn hình smartphone, đất nước chúng ta thật thịnh vượng phải không các bác? :rolleyes:

nextgen

Tài xế O-H
Hiện tại nền giáo dục cũng đang đi theo hướng 4.0.
View attachment 73455

Tôi không hiểu nền giáo dục VN thì có liên quan gì tới cái bốn chấm không? Tôi chỉ biết sinh viên ở VN có chất lượng kém nhất thế giới, tỉ lệ thất nghiệp cũng cao, số lượng sinh viên bỏ học cũng tăng đều, số lượng giáo sư, tiến sĩ giấy cũng tăng nhiều vô kể

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tôi không hiểu nền giáo dục VN thì có liên quan gì tới cái bốn chấm không? Tôi chỉ biết sinh viên ở VN có chất lượng kém nhất thế giới, tỉ lệ thất nghiệp cũng cao, số lượng sinh viên bỏ học cũng tăng đều, số lượng giáo sư, tiến sĩ giấy cũng tăng nhiều vô kể
Liên quan nhiều bác ạ. Lên bốn chấm thì móc tiền học viên dễ hơn, trong khi chi phí và chất lượng không tăng. Cho nên, ngành dục rất thích vụ này

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên