Mắc điện trở cho cảm biến nhiệt độ nước là mát

P
Bình luận: 28Lượt xem: 4,466

PhamHuuHai

Tài xế O-H
Dạ em xin chào các bác ạ... Vừa qua em có nghe một số người cho rằng mình lắp thêm con điện trở vào mạch cảm biến nước làm mát thì sẽ ngăn chặn điện áp báo về ECU lúc này ECU sẽ điền khiển phun nhiên liệu đậm hơn, thật ra việc lắp điện trở như vậy nó ảnh hưởng lớn đến quá trình phun hay không và khi mình mắc vào thì nên mắc điện trở bao nhiêu ôm ạ...Em xin cảm ơn ạ.

Phamdinh94

Tài xế O-H
em cũng chưa mắc bao giờ nhung em đã nhin thấy co người chế ra cái mạch như này.co con xe ford bi sôi nước mà quạt vẫn chưa chạy.khi quạt chạy thi nhiệt độ đã rất cao rồi (không ổn) nên họ đã chế ra một cái mạch là khi đến 95 độ la quạt tự chạy.đấu vào dây của cảm biến nhiệt độ nước lam mát.em cung không lam kiểu đấy.vậy nên co cụ nào biết hay co cách gi hay hay thi chỉ để cho ae học hoi kinh nghiệm.để nhỡ lấn sau gap thi co cách ma giải quyết

thehoaspkt08

Tài xế O-H
con cảm biến nhiệt đọ nước là một dạng biến trở.khi làm việc lâu ngày nó kho còn chính xác nữa thì anh e co chê thêm điện trở để hộp nhận biết là đã đạt tới điện trở và điều khiển quạt.các bác phải kiểm tra mắc con bao nhiêu cho phù hợp không là nó phản tác dụng đó

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dạ em xin chào các bác ạ... Vừa qua em có nghe một số người cho rằng mình lắp thêm con điện trở vào mạch cảm biến nước làm mát thì sẽ ngăn chặn điện áp báo về ECU lúc này ECU sẽ điền khiển phun nhiên liệu đậm hơn, thật ra việc lắp điện trở như vậy nó ảnh hưởng lớn đến quá trình phun hay không và khi mình mắc vào thì nên mắc điện trở bao nhiêu ôm ạ...Em xin cảm ơn ạ.
Bác lắp nối tiếp hay song song? Nói chung sẽ ảnh hưởng đến phun xăng và đánh lửa và nhiều thứ khác, nên cân nhắc trước khi làm

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Em đang làm con zace đời 205 , xe bị hiện tượng nóng máy là ga ranti nó nhỏ xuống quá mức cho phép , khi xe vào cua hay bị chết máy vặt, em đang nghi con cảm biến nước nó báo về hộp nên cắt giảm nhiên liệu , em cũng đang tính lắp thêm con trở để đánh lừa ecu, cho nó hiểu là điện trở cảm biến vẫn đang ở chế độ nguội máy, để nhiên liệu vẫn duy trì ổn định, cụ nào biết thông não hộ nhà cháu cái

canhoto

Tài xế O-H
Tín hiệu của nhiệt độ nước là tín hiệu hiệu chỉnh. Căn cứ vào nhiệt độ động cơ (từ cảm biến nhiệt độ nước) để ecu điều chỉnh góc đánh lửa sớm muộn và hiệu chỉnh lượng phun nhiên liệu đậm hay nhạt. Mọi thông tin sai lệch gửi về ecu đều làm thay đổi thời điểm đánh lửa và lượng phun. Do đó làm.ảnh hưởng tới hiệu suất động cơ.

Anacura

Tài xế O-H
Nếu đấu thêm điện trở sẽ làm động cơ hoạt động tốt hơn? Thì nhà sản xuất đã đấu thêm rồi chẳng cần đến tay mình.

DuongGiang

Tài xế O-H
Nếu đấu thêm điện trở sẽ làm động cơ hoạt động tốt hơn? Thì nhà sản xuất đã đấu thêm rồi chẳng cần đến tay mình.
hợp lí bạn ơi. còn nếu xe đời cũ, cảm biến nhiệt độ nước không còn chính xác thì anh em hãy đấu chế thêm. mà mình nghĩ tốt nhất nên thay mới cho nó an tâm.

dinh_hung

Tài xế O-H
ko lên...lắp thêm là bác đang vô tình vô hiệu cảm biến oxy một cái mà ảnh hưởng đến tiết kiệm nhiên liệu.đọng cơ sẽ ko thể hoạt động tốt do quá nhiệt gây giảm tuổi thọ động cơ..rồi cả tốc độ ko tải sẽ cao nữa..

wensheng

Tài xế O-H
Mục đích lắp thêm trở để làm gì vậy bạn ?

cachua

Tài xế O-H
Cảm biến nhiệt độ nước làm mát hoạt động theo nguyên tắc: nhiệt độ càng tăng điện trở càng giảm. Vì vậy bạn áp dụng công thức cơ bản R=R1+R2 ( mắc nối tiếp), R=R1.R2/R1+R2 ( mắc song song). Từ công thức trên ta thấy mắc nối tiếp điện trở tăng, mắc song song điện trở giảm

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Mục đích của em là muốn tăng lượng phun cho máy nó khỏe lên, còn vấn đề tốn nhiên liệu thì em cũng đã tính rồi, nó có hao hơn đi chăng nữa nhưng khắc phục được hiện tượng chết máy vặt , như vậy còn dễ giải quyết được sự kêu ca của lái xe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên