Chúc mừng sinh nhật Cụ Cai banh xe (Thành viên tâm huyết của diễn đàn OH)

Canh Miếu
Bình luận: 74Lượt xem: 9,610

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cũng chẳng có j nhiều mà kể bác ạ..chỉ là lúc còn non ko dc hướng dẫn,chỉ bảo chỉ hùng hục cày theo kiểu thiên lôi ko có sự học hỏi và chia sẻ cộng thêm gian dối nữa nên mất niềm tin bác ạ..bây h đứng ở môi trường khác nhìn lại e thấy nghề nào cũng có những ngã rẽ và góc khuất.quan trọng là mình là ai và làm được cái j...giá trị bản thân bác nhỉ...hii
Thế, bây giờ bác làm nghề gì vậy ạ??

Quyetthan1

Tài xế O-H
Tôi đã làm việc ở rất nhiều nơi khác nhau và gặp nhiều người giỏi, thậm chí có người còn định hướng nghề nghiệp cho tôi, vẽ ra sẵn đường đi ở phía trước nhưng cuối cùng tôi vẫn bỏ, tôi nhận ra bản thân mình không thể sống với cái nghề dầu nhớt này mãi được, và cuộc sống còn nhiều điều để nghĩ ngợi hơn và cái nghề này nó đã lấy đi rất nhiều thời gian của tôi. Có lẻ đến một lúc nào đó ai rồi cũng sẽ nhận ra mình cần gì và muốn gì trong đời, nghĩ tích cực một chút thì bác sẽ thấy cuộc sống còn nhiều vấn đề để lo nghĩ hơn, từ sáng đến tối cứ vùi đầu vào chiếc xe nó khiến đầu óc chúng ta bị cục bộ và không thể nghĩ gì khác rộng hơn, nếu sau này có cơ hội tôi vẫn muốn mở garage vì gia đình tôi có truyền thống kinh doanh, nhưng tôi sẽ không bao giờ đụng vào chiếc xe nữa
ở mỗi một lứa tuổi suy nghĩ sẽ thay đổi,theo thời gian áp lực cuộc sống cũng tăng theo..bây h mình thấy sai nhưng vài năm sau nó lại đúng..nhưng quyết định của mình thì sẽ luôn đúng vì nó là một phần trong lịch sử cuộc đời mình bác ạ có thể chỉ là tiếc nuối vì việc này mình chưa làm,việc kia mình chưa xong....đã quyết thì phải làm bằng được và đứng ra ngoài để biết mình đúng hay sai... chỉ có bác mới nhận ra dc

ducthuc200

Tài xế O-H
Tôi đã làm việc ở rất nhiều nơi khác nhau và gặp nhiều người giỏi, thậm chí có người còn định hướng nghề nghiệp cho tôi, vẽ ra sẵn đường đi ở phía trước nhưng cuối cùng tôi vẫn bỏ, tôi nhận ra bản thân mình không thể sống với cái nghề dầu nhớt này mãi được, và cuộc sống còn nhiều điều để nghĩ ngợi hơn và cái nghề này nó đã lấy đi rất nhiều thời gian của tôi. Có lẻ đến một lúc nào đó ai rồi cũng sẽ nhận ra mình cần gì và muốn gì trong đời, nghĩ tích cực một chút thì bác sẽ thấy cuộc sống còn nhiều vấn đề để lo nghĩ hơn, từ sáng đến tối cứ vùi đầu vào chiếc xe nó khiến đầu óc chúng ta bị cục bộ và không thể nghĩ gì khác rộng hơn, nếu sau này có cơ hội tôi vẫn muốn mở garage vì gia đình tôi có truyền thống kinh doanh, nhưng tôi sẽ không bao giờ đụng vào chiếc xe nữa
có vẻ bác bị bội thực nghề nhiều quá rồi nên đâm ra sợ xe,

ducthuc200

Tài xế O-H
cũng chẳng có j nhiều mà kể bác ạ..chỉ là lúc còn non ko dc hướng dẫn,chỉ bảo chỉ hùng hục cày theo kiểu thiên lôi ko có sự học hỏi và chia sẻ cộng thêm gian dối nữa nên mất niềm tin bác ạ..bây h đứng ở môi trường khác nhìn lại e thấy nghề nào cũng có những ngã rẽ và góc khuất.quan trọng là mình là ai và làm được cái j...giá trị bản thân bác nhỉ...hii
e thấy họ đào tạo cũng bài bản lắm mà, quy trình thay dầu rửa xe đâu ra đấy, nhanh gọn đẹp mắt lắm, sao bác lại bảo có thêm gian dối vậy.

nextgen

Tài xế O-H
có vẻ bác bị bội thực nghề nhiều quá rồi nên đâm ra sợ xe,

Cũng không hẳn thế, giờ xe tôi thì vẫn làm bình thường, cơ bản là xe mình thì muốn làm gì làm, không cần phải diễn trước mặt khách, cũng không sợ ai hối thúc, chửi bới. Có lẻ cái mà tôi sợ nhất là những loại khách hàng chẳng đâu vào đâu, số tôi không may mắn được như các bác nên cứ gặp những loại khách đó thường xuyên nên đâm ra bội thực, mà thôi chuyện cũng qua rồi...đã xác định làm nghề dịch vụ thì phải chịu đựng thôi

ducthuc200

Tài xế O-H
Cũng không hẳn thế, giờ xe tôi thì vẫn làm bình thường, cơ bản là xe mình thì muốn làm gì làm, không cần phải diễn trước mặt khách, cũng không sợ ai hối thúc, chửi bới. Có lẻ cái mà tôi sợ nhất là những loại khách hàng chẳng đâu vào đâu, số tôi không may mắn được như các bác nên cứ gặp những loại khách đó thường xuyên nên đâm ra bội thực, mà thôi chuyện cũng qua rồi...đã xác định làm nghề dịch vụ thì phải chịu đựng thôi
điều 1 khách hàng luôn luôn đúng
điều 2 không được cãi khách hàng nếu khách hàng sai
nếu điều 2 không được thì xem lại điều 1.^^ thôi bỏ đi bác à.

ducthuc200

Tài xế O-H
Bác ấy nghiện rượu và hay say hả bác?? Hay nát là thế nào ạ
không bác à, ông ý có bao giờ uống rượu đâu mà say,mà chắc gì biết say là gì.ý e là ông ý sống bi nát lắm, bữa trước có bắt gặp ổng đi con Dim già khú khù khụ,yên xe rách toạc dài từ bìu đến mông không thèm thay,xe thì chấp vá chế choác đủ kiểu,ốc vít thì lạch cạch sắp rơi đến nơi,ổng đi qua e,e còn tưởng là dân tị nạn ý.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên