Máy komatsu pc120-6eo sửa xong bệnh dương áp lại bị áp suất yếu.

Phuthuy1234
Bình luận: 54Lượt xem: 6,852

Phuthuy1234

Tài xế O-H
Kính chào các cụ nhà chau vừa làm song con máy pc120-6eo bi bệnh dương áp cứ làm khoảng 30p là tắt máy ko nổ nại được lên nhà em đã kiểm tra áp dư của máy là 170kg/cm2 nhưng em hạ áp tổng lử ngân kéo xuống là máy đề nổ bình thường nhưng làm việc chậm. Bẩm các cụ là bệnh dương áp nhà cháu đã sử lý song nhưng em nó nại phát bệnh mới là áp bom arm bucket chỉ lên được 200kg/cm2 chỉ riêng di chuyển là đạt 340kg/cm2 bệnh của em nó như vậy lên móng các cụ cho em nó một đơn thuốc để em nó còn da chiến trường
Cảm ơn các cụ ạ

binh03c4

Tài xế O-H
em cũng bị một con đang như máy bác chưa xử lý
em đang nghi ngờ phần van tạo ra cái áp LS có vấn đề
máy bác có thớt lắp búa không thử dùng cho gàu xem sao

manager89

Tài xế O-H
Kính chào các cụ nhà chau vừa làm song con máy pc120-6eo bi bệnh dương áp cứ làm khoảng 30p là tắt máy ko nổ nại được lên nhà em đã kiểm tra áp dư của máy là 170kg/cm2 nhưng em hạ áp tổng lử ngân kéo xuống là máy đề nổ bình thường nhưng làm việc chậm. Bẩm các cụ là bệnh dương áp nhà cháu đã sử lý song nhưng em nó nại phát bệnh mới là áp bom arm bucket chỉ lên được 200kg/cm2 chỉ riêng di chuyển là đạt 340kg/cm2 bệnh của em nó như vậy lên móng các cụ cho em nó một đơn thuốc để em nó còn da chiến trường
Cảm ơn các cụ ạ
Cụ kiểm tra valve LS trên pump xem
Đồng thời đo áp vào nắp chụp mở spool xem thế nào
Mà cụ sử lý dâng áp bằng cách nào ( sửa chữa cái gì ở ngăn kéo mà lại hết treo áp )
Có mạ lại valve hay spool nào không?

Phuthuy1234

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra valve LS trên pump xem
Đồng thời đo áp vào nắp chụp mở spool xem thế nào
Mà cụ sử lý dâng áp bằng cách nào ( sửa chữa cái gì ở ngăn kéo mà lại hết treo áp )
Có mạ lại valve hay spool nào không?
Nhà em đưa cả ngăn kéo và bơm về test nó bi dương hai thớt có mạ lại valve và spool và đưa lên bộ nguồn test nại oke là nhà em lắp vào.
Nhưng nhà em nghĩ phần cơ khi làm chưa được chuẩn hoạc còn nỗi ở chỗ nào đó lên đưa lên sin ý kiến của các cụ rất mong các cụ chém nhiệt tình vì cái bệnh nay không mới nhưng cũng là nguyên nhân ngây đau đâu hại não ạ

E xin nói bậy -có khi áp khiển hai tay trang xuống đầu cốc thấp không đẩy hểt hành trinh con trượt nó cug bi
Áp khiển xuống đầu cốc là 40kg/cm2 cụ ạ

manager89

Tài xế O-H
Nhà em đưa cả ngăn kéo và bơm về test nó bi dương hai thớt có mạ lại valve và spool và đưa lên bộ nguồn test nại oke là nhà em lắp vào.
Nhưng nhà em nghĩ phần cơ khi làm chưa được chuẩn hoạc còn nỗi ở chỗ nào đó lên đưa lên sin ý kiến của các cụ rất mong các cụ chém nhiệt tình vì cái bệnh nay không mới nhưng cũng là nguyên nhân ngây đau đâu hại não ạ
Mâu thuẫn quá
Đã test thử và ok
rồi mới nắp vào vậy còn nghi ngờ gì nữa

Truongvo80

Tài xế O-H
Các động tác không đạt áp nhưng tốc độ làm việc nhanh chưa ? Trước khi làm ngăn kéo áp suất thế nào ? Xem lại cái van tổng của máy xem sao? Vì khi di chuyển có áp khiển mở vào đầu van để tăng áp di chuyển bạn nên chỉnh lại khúc dưới của van cho đạt ! K trúng trật nhé các cụ nhẹ tay

Phuthuy1234

Tài xế O-H
Các động tác không đạt áp nhưng tốc độ làm việc nhanh chưa ? Trước khi làm ngăn kéo áp suất thế nào ? Xem lại cái van tổng của máy xem sao? Vì khi di chuyển có áp khiển mở vào đầu van để tăng áp di chuyển bạn nên chỉnh lại khúc dưới của van cho đạt ! K trúng trật nhé các cụ nhẹ tay
Các động tác trước khi làm ngăn keo nhanh và khỏe áp đặt 320kg/cm2 cho tất cả các thao tác nhưng khi buông tay trang ra áp cũng tự dâng lên như vậy và đã đè chết động cơ sau khi nhà cháu vào kiểm tra báo với chủ máy là máy bị bệnh dương áp cho lên nhà cháu đã mang bơm và ngăn kéo về làm nại bệnh dương áp đã hết.
Và phát sinh bệnh mới như nhà chau đã nói ơ trên

Phuthuy1234

Tài xế O-H
Mâu thuẫn quá
Đã test thử và ok
rồi mới nắp vào vậy còn nghi ngờ gì nữa
Đã test nhưng chi test xem áp có dâng không thôi cụ à
Chứ có test từng thao tác xem làm việc thế nào đâu cụ ơi

Dạ cảm ơn các cụ đã chia sẻ.
Để nhà cháu vào máy kiểm tra nại toàn bộ và Thông tin nại kết quả cho các cụ sau ạ

ruaxe09

Tài xế O-H
Di chuyển khoe cát xích nhanh chi có arm bom và bucket là áp chỉ lên được 200kg/cm2 thôi cho lên máy làm chậm và không ăn tải
Cho xin thêm thông tin về cái delta PLS và Pp xem chênh lệch ra sao,áp ko tải sau khi đã làm lại C/V là bao nhiêu ,như bạn mô tả thì cả cái SWing cũng yếu ,

PW150-6K

Tài xế O-H
Đã test nhưng chi test xem áp có dâng không thôi cụ à
Chứ có test từng thao tác xem làm việc thế nào đâu cụ ơi

Dạ cảm ơn các cụ đã chia sẻ.
Để nhà cháu vào máy kiểm tra nại toàn bộ và Thông tin nại kết quả cho các cụ sau ạ
Nhà có bệ thử mà k tes áp suất từng thao tác, ẩu, quá cụ ơi. Ăn sổi đau bụng ý

Tách bơm áp ngon, hợp bơm mất áp. Em cũng đang dính, mong các cụ chỉ giáo, hóng hóng ạ

Phuthuy1234

Tài xế O-H
Tách bơm áp ngon, hợp bơm mất áp. Em cũng đang dính, mong các cụ chỉ giáo, hóng hóng ạ
Máy này là bơm hpv95 đơn đời không Balô mà cụ ơi
Báo cáo với các cụ là em đã sửu lý song rồi ạ! Cái anh thợ cơ khi mạ nại vale và spool cho nhà em và lắp tổng thành và em bảo ông thợ cơ khi đó là thay toàn bộ sim phớt nhưng cái sim leptop của con van bù áp ông ý nại không thay lên nó lọt quá van bù áp không lên được áp các cụ ạ

thaoha

Moderator
Cho tôi hỏi di chuyển của bạn áp vẫn 340 kg/cm2 nhưng nó có nhanh ko,cắt xích có khỏe ko cụ,áp ko tải giờ là bao nhiêu, delta PLs chênh lệch ra sao bạn

nghe vụ delta PLS này hay hay .tiện đây cụ chia sẻ về món này tý dc ko ạ.tỷ dụ :như con máy của cụ chủ thớt này đi.theo cụ PP & PLS
chênh nhau bao nhiêu kí lô là dc ???

thaoha

Moderator
Máy này là bơm hpv95 đơn đời không Balô mà cụ ơi
Báo cáo với các cụ là em đã sửu lý song rồi ạ! Cái anh thợ cơ khi mạ nại vale và spool cho nhà em và lắp tổng thành và em bảo ông thợ cơ khi đó là thay toàn bộ sim phớt nhưng cái sim leptop của con van bù áp ông ý nại không thay lên nó lọt quá van bù áp không lên được áp các cụ ạ
@chủ thớt :vụ này có cái gì sai sai

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên