SOLATI (H350) nổ máy đèn báo áp suất nhớt không tắt

DoNuoc
Bình luận: 21Lượt xem: 6,984

DoNuoc

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi, em đang gặp 1 con xe SOLATI (H350) hiện tưởng khi nổ máy đèn báo áp suất nhớt không tắt các bác có cách nào riset cái đèn này không chỉ giúp em với? em đã tắt hết chức năng nhắc bảo dưỡng đinh kỳ trên táp lô rồi mà vẫn ko được. dây em đã đo thông lên đồng hồ và không bị chạm ra mát.

wensheng

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi, em đang gặp 1 con xe SOLATI (H350) hiện tưởng khi nổ máy đèn báo áp suất nhớt không tắt các bác có cách nào riset cái đèn này không chỉ giúp em với? em đã tắt hết chức năng nhắc bảo dưỡng đinh kỳ trên táp lô rồi mà vẫn ko được. dây em đã đo thông lên đồng hồ và không bị chạm ra mát.View attachment 89192
Nó báo tụt áp sao lại muốn tắt nó đi làm gì, tìm cách khắc phục tụt áp chứ

ducthuc200

Tài xế O-H
Em giả sử, nếu cảm biến áp suất dầu không lỗi thì có thể xẩy ra trường hợp mức dầu xuống dưới mức cho phép nên nó báo vậy không bác? Em không phải thợ sửa nếu có hỏi "ngu" mong bác thông cảm!
ở đây nó cảm nhận bằng áp suất,thiếu dầu thì đẫn tới tụt áp,mà áp thấp là nó nổi đèn, đây là trong trường hợp các đường ống thông sạch,chứ nó mà bị tắc thì đủ dầu nó cũng báo.

DoNuoc

Tài xế O-H
Mấy xe trước em tắt chức năng nhắc bảo dưỡng là được nhưng con này tắt rồi vẫn ko được nên mong bác nào gặp rồi chỉ giúp em cách riset lại với (cảm biến em đã thay rồi vẫn ko được)

chungchemani

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi, em đang gặp 1 con xe SOLATI (H350) hiện tưởng khi nổ máy đèn báo áp suất nhớt không tắt các bác có cách nào riset cái đèn này không chỉ giúp em với? em đã tắt hết chức năng nhắc bảo dưỡng đinh kỳ trên táp lô rồi mà vẫn ko được. dây em đã đo thông lên đồng hồ và không bị chạm ra mát.View attachment 89192

DoNuoc

Tài xế O-H
Thông báo với toàn thể các bác em làm hết cách mà ko được. cuối cùng em thay thử đồng hồ táp lô và đã hết (bệnh ko tưởng mà laij bị các bác ạ) qua đây cũng xin được cảm ơn các bác đã có những chia sẻ kinh nghiệm quý báu.

khanhkaka

Tài xế O-H
E đã thăm dầu đủ, có thể là báo thay dầu định kì. Nhưng e đã reset về 0km hết rồi ạ. Sợ làm sai nó l hết, bác có biết gì thêm không ạ
Nếu bạn đã thăm dầu ok, reset km về 0 mà vẫn bị thì kiểm tra công tắc áp suất nhớt có bị hư không, dây điện công tắc áp nhớt có chạm vỏ không, đo áp lực nhớt có đủ không, cứ làm 1 hồi sẽ ra

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên