Bàn luận về nhận định được cho của Kỹ sư ô tô Việt về Vinfast

POGBA
Bình luận: 67Lượt xem: 10,833

nextgen

Tài xế O-H
Chết vì lỗ, bác ạ. Lỗ nhẹ còn chịu được, lỗ nặng thì đứt.

Em thì không nghĩ nó chết đâu bác, tay Vượng này thế lực của lão rất lớn và kinh doanh cũng rất đa dạng nên dù có lỗ cũng không đáng bao nhiêu, cũng như cái DT Bphone đấy bác thấy có ai mua không? Nó vẫn sống và ra mắt sp đều đặn đấy thôi, lỗ cũng đc nhưng chắc chắn không thể chết vì nó cần sống để làm mục đích truyền thông ra thế giới họ nhìn vào họ không chê mình kém cỏi và cũng là để làm "truyền thông trong nước" nữa, cũng như samsung, sony mà không có chính phủ chống lưng thì khủng hoảng không biết bao nhiêu lần, chỉ khác ở chỗ là ng ta vừa có miếng và tiếng, còn mình thì chỉ có tiếng mà không có miếng :p

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em thì không nghĩ nó chết đâu bác, tay Vượng này thế lực của lão rất lớn và kinh doanh cũng rất đa dạng nên dù có lỗ cũng không đáng bao nhiêu, cũng như cái DT Bphone đấy bác thấy có ai mua không? Nó vẫn sống và ra mắt sp đều đặn đấy thôi, lỗ cũng đc nhưng chắc chắn không thể chết vì nó cần sống để làm mục đích truyền thông ra thế giới họ nhìn vào họ không chê mình kém cỏi và cũng là để làm "truyền thông trong nước" nữa, cũng như samsung, sony mà không có chính phủ chống lưng thì khủng hoảng không biết bao nhiêu lần, chỉ khác ở chỗ là ng ta vừa có miếng và tiếng, còn mình thì chỉ có tiếng mà không có miếng :p
À, cái này còn tùy là lỗ bao nhiêu cơ ạ. Lỗ ít thì chịu được, lỗ nhiều là chuyển đổi ngay, mà lúc chuyển đổi rồi thì rất nhiều chuyện. Như bác đã xem trên tivi ấy, có mỗi một cái chung cư chuyển đổi chủ đầu tư phát là có chuyện liền

nextgen

Tài xế O-H
Theo minh. khi đưa thông tin ra thị trường thì chắc cũng phải là kiểm tra, không nhiều thì ít chắc là có.

Thông tin bây giờ thật giả lẫn lộn, ngay cả báo chính thống tôi còn chả tin. Thế nên nghành truyền thông trong tương lai sẽ hot, chỉ việc nói theo xu hướng là có tiền bỏ bụng.

nokia1100

Tài xế O-H
Nói thật thì quan điểm của em mong người việt tự sản xuất xe để có xe mà đi. Xe nhập, lắp ráp ko với nổi. Mà giờ xe nội địa giá còn nằm trên mây. Em ở dưới đất nên chỉ dám ngắm ko dám sờ tới.
theo tôi thấy Vinfast cũng thuộc dạng như công ty lắp ráp mà bác

Cai banh xe

Nên nhớ đó là mới tập đoàn lớn, người ta tính cả rồi
Tất nhiên là tính, nhưng:
- Tính có thể không hết, nhất là khi sống bám vào chính sách
- Lớn như GM còn chết, bác Vượng so với GM thì là con tép thiếu nhi
- Nhiều khi chết là theo sự tính toán, cố tình để chết

otoben

Tài xế O-H
Thường thì xe cần bán ra thị trường một năm chúng ta mới có cái nhìn hoàn chỉnh dần được. Các bác cứ chờ và xem thôi chứ giờ bình luận thì mỗi người một ý

Cai banh xe

Thường thì xe cần bán ra thị trường một năm chúng ta mới có cái nhìn hoàn chỉnh dần được. Các bác cứ chờ và xem thôi chứ giờ bình luận thì mỗi người một ý
Bình luận nó là cái thú vui và cũng để trau dồi thêm kiến thức nhiều mặt, bác ạ. Chứ chờ xảy ra rồi thì nói làm gì

PhamBaoanh

Tài xế O-H
Mọi sự phán xét ở thời điểm hiện tại đều là phiếm diện, vì trên thực tế chưa có chiếc xe Vinfast nào lăn bánh ra đường, chưa có ai được trải nghệm xe và cũng chưa có ai được tháo tung những thứ lắp ghép nên bên trong ấy.
Là một con người Việt Nam, lại làm trong ngành ô tô, xin chớ vội phán xét. Cần nhớ rằng Hyundai có được ngày nay là nhờ sự ủng hộ đến từ tinh thần dân tộc của người Hàn Quốc thuở ban đầu. Cái gì cũng cần có thời gian để hoàn thiện và chứng minh.

Cần nhìn nhận vấn đề ở khía cạnh toàn diện một chút.
Nên biết rằng mỗi năm các ông lớn nước ngoài như Toyota, Honda, Ford, ... đang lấy hàng tỷ đô từ túi tiền của người Việt để làm giàu cho đất nước họ. Chí ít thì Vinfast cũng đang và sẽ tạo công ăn việc làm cho hàng chục nghìn lao động Việt Nam. Thúc đẩy ngành sản xuất công nghiệp phụ trợ trong nước phát triển theo.
Suốt ngày đi so bì đất nước chúng ta thế này thế nọ không bằng nước này nước kia trên thế giới nhưng lại không có nổi một chút tinh thần dân tộc, ủng hộ sản phẩm Việt thì còn lâu đất nước này mới ngóc đầu lên nổi. Thời kỳ đầu của các hãng xe lừng danh trên thế giới chắc gì đã bằng được Vinfast. Phải chăng người Việt đang kìm hãm chính sự phát triển của đất nước?

Hãy để đến khi mọi thứ sáng tỏ rồi hãy đánh giá, đến khi những chiếc Vinfast lăn bánh trên đường rồi hãy so bì. Có thể bạn không thích Vinfast nhưng hãy hành xử chuyên nghiệp, xe tốt hay không tốt đến khi cầm lái chạy trên đường sẽ rõ.
Cùng quan điểm với bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên