cần giúp đỡ ford everest 2010 báo lỗi

siungok
Bình luận: 16Lượt xem: 4,177

wensheng

Tài xế O-H
xe em bị báo hai lỗi
P2227 barometric pressure sensor "A" circuit range/performance
P0108 manifold absolute Pressure/barometric pressure sensor circuit high
bác nào biết chỉ e cách khắc phục với xe đạp ga bị hãm tua ở 2500v/ph.
Bạn đã kiểm tra đường ống nạp và con cảm biến trên đó chưa ?

HoangOanh1991

Tài xế O-H
con này nó báo mạch cảm biến áp suất khí nạp bị châp trờn 9( p2227)
còn lỗi p0108 là hư hỏng cảm biến áp suất không khí. / mạch cảm biến áp suất không khí điện áp cao.
bác kiểm tra xem dây rợ có đứt ở đâu không. đo thông mạch mạch từ cảm biến về hộp.
kết hợp với xem data list xem khi nổ máy mình đạp ga thì áp xuất đường khí nạp có thay đổi hay không.
từ đó bác rút ra kết luận xem là cảm biến hay mạch dây. hay phần cơ khí( đường ống bị hở).

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Nếu 2 lỗi cảm biến báo cùng lúc, động cơ bị giới hạn vòng tua ở 2500rpm thì có khả năng mạch điện áp 5V cấp cho các cảm biến bị ảnh hưởng do bị nối mass thông qua cảm biến. Bác thử kiểm tra nguồn 5V xem có bình thường không. Nếu không bình thường thì thử rút giắc cắm từng cảm biến để xem có khắc phục được không.

siungok

Tài xế O-H
con này nó báo mạch cảm biến áp suất khí nạp bị châp trờn 9( p2227)
còn lỗi p0108 là hư hỏng cảm biến áp suất không khí. / mạch cảm biến áp suất không khí điện áp cao.
bác kiểm tra xem dây rợ có đứt ở đâu không. đo thông mạch mạch từ cảm biến về hộp.
kết hợp với xem data list xem khi nổ máy mình đạp ga thì áp xuất đường khí nạp có thay đổi hay không.
từ đó bác rút ra kết luận xem là cảm biến hay mạch dây. hay phần cơ khí( đường ống bị hở).
e kiểm tra rồi nghi là e này để nguội máy thì tua bình thường nóng máy lên báo lỗi ga ko qua dc 2500v/ph e tháo ra vệ sinh con này gắn vào báo lỗi luôn giờ khoá tua máy chỉ dc vậy thôi chắc nên thay ko bác

biencoi

Tài xế O-H
xe em bị báo hai lỗi
Cụ đã xử lý được chưa ạ. E cũng đang bị 1 em như thế. E thấy cảm biến đo gió rồi cũng k dc. Ống gió k hở. Cụ xử lý dc chưa

tancuong1999

Tài xế O-H
Cụ đã xử lý được chưa ạ. E cũng đang bị 1 em như thế. E thấy cảm biến đo gió rồi cũng k dc. Ống gió k hở. Cụ xử lý dc chưa
xe em bị báo hai lỗi
Bác kiểm nguồn hộp chưa . Nguồn phải đủ nha . Rồi kiểm nguồn cảm biến . Kiểm tra xem dây cảm biến về hộp ok không . Thay rồi thì loại trừ cảm biến ra . Vào data list xem đạp ga có lên trong data không . Bác làm loại trừ nó ra đi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên