Máy phát Kia caren cần giúp

manhdung1982
Bình luận: 29Lượt xem: 6,177

kientran897

Tài xế O-H
Thx bác nhiêù. Xe mình kia cerato đời 2007, dùng máy phát 2 chân Fr, L. Mình đang có máy phát khác có 3 chân C, L, Fr ko biết ok ko nữa nên mang lên đây hỏi
Part con 2 chân: 37300-2B101
Part con 3 chân: 37300-2B500
gửi bác mạch ngâm cứu

Langthang84

Tài xế O-H
Thx bác. Mình đã thử ko đấu cân C kết quả điện áp đo được tại ắc quy tầm 14v dù có tăng giảm rpm điện áp vẫn ko thay đổi.
Nhưng hiện tại mình ko biết khi ắc quy đầy nó có điều khiển để ko nạp vào ắc quy ko nữa.
Bác có cái link nào mô tả hoạt động của dynamo 2 chân giống kiểu nỳ ko cho mình xin với
http://www.kisouman.com/alternator_circuit_diagram-1034.html

kientran897

Tài xế O-H
Thx bác. Mình đã thử ko đấu cân C kết quả điện áp đo được tại ắc quy tầm 14v dù có tăng giảm rpm điện áp vẫn ko thay đổi.
Nhưng hiện tại mình ko biết khi ắc quy đầy nó có điều khiển để ko nạp vào ắc quy ko nữa.
Bác có cái link nào mô tả hoạt động của dynamo 2 chân giống kiểu nỳ ko cho mình xin với
http://www.kisouman.com/alternator_circuit_diagram-1034.html
bác thử đo điện áp tại bình lúc ko cắm máy phát với lúc cắm máy phát chưa ạ

nhatquanabcd

Tài xế O-H
e gặp con máy phát của kia caren không xạc.e tháo ra ktra đi ốt vẫn tốt,roto va stato vẫn ngon k chạm chập gi.e thay IC mới lắp vào xe , nổ máy , máy phát vẫn k phát điện.các cụ cho e hỏi là chân FR ở trên máy phát là chân gì(IG hay vào ecu).có cụ nào có kinh nghiệm chia xe cho e 1 ít hoặc có sơ đồ mạch thì tốt,e cảm ơn các cụ trước nhé!

View attachment 46267
Máy phát này ko thử ngoài được chân FR là chân ECU điều khiển ra

dingdoong3084

Tài xế O-H
mình cũng mới làm máy caren xong, bị om lõi từ, mình thử mấy cái này theo kinh nghiệm thôi, lấy điện 12v quệt vào cổ góp xem tóe điện mạnh hay yếu thôi
Bác chỉ cần nhìn lửa đánh mạnh hay k mạnh để biết được roto bị chập hay không chập kể cũng hay. Nhưng theo tôi thì ta nên làm theo kỹ thuật, chỉ cần cùng đồng hồ vạn năng đo bác sẽ biết roto chập hay không chập mà

HCLauto

Tài xế O-H
e gặp con máy phát của kia caren không xạc.e tháo ra ktra đi ốt vẫn tốt,roto va stato vẫn ngon k chạm chập gi.e thay IC mới lắp vào xe , nổ máy , máy phát vẫn k phát điện.các cụ cho e hỏi là chân FR ở trên máy phát là chân gì(IG hay vào ecu).có cụ nào có kinh nghiệm chia xe cho e 1 ít hoặc có sơ đồ mạch thì tốt,e cảm ơn các cụ trước nhé!

View attachment 46267
bác phải cho xe đời bao nhiêu thì moi có sơ đồ mạch được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên