Santafe 2010 máy dầu nóng máy là chết máy

longthacohagiang
Bình luận: 27Lượt xem: 3,373

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cái mạch khởi động quạt có vấn đề ,cứ từ đây mà lần thôi, khi quạt chạy làm sụt điện ở chỗ nào, Hoặc bị chạm ở đâu đấy,
Em chém bừa thôi bác bỏ quá cho

longthacohagiang

Tài xế O-H
cụ thể là khi máy nguội thì đề phát nổ ngay,máy bốc k vấn đề gì nhưng khi máy nóng nhiệt độ nước đạt đến nhiệt độ quay quạt thì chết máy e k nhớ rõ nhưng k nhầm thì xem trên datal thì 95 độ quạt quay là chết máy,cảm biến nhiệt độ nước thay mới hàng hãng nhưng vẫn vậy,rút giắc quạt ra thì nhiệt độ đạt mức đó vẫn chết máy,xe k báo lỗi gì hết,áp suất rail vẫn ok các cụ chém tiếp nào

HoangOanh1991

Tài xế O-H
Con này khả năng bị ở mạch điều khiển quạt . từ hộp ra role điều khiển quạt. E đoán vậy. Mong bác sớm đưa ra kết quả và phân tích để bọn e học hỏi

XM131

Tài xế O-H
cụ thể là khi máy nguội thì đề phát nổ ngay,máy bốc k vấn đề gì nhưng khi máy nóng nhiệt độ nước đạt đến nhiệt độ quay quạt thì chết máy e k nhớ rõ nhưng k nhầm thì xem trên datal thì 95 độ quạt quay là chết máy,cảm biến nhiệt độ nước thay mới hàng hãng nhưng vẫn vậy,rút giắc quạt ra thì nhiệt độ đạt mức đó vẫn chết máy,xe k báo lỗi gì hết,áp suất rail vẫn ok các cụ chém tiếp nào
Cũng test như thế, nhưng cụ rút hết cầu chì quạt, rôrơ le quạt ra thử, rồi cắm lại từng con xem thế nào. Tới con nào gây tắt máy là con đó có vấn đề hoặc đường dây hay mạch sau nó chập. Khả năng cao là thế.

Nhokcon

Tài xế O-H
Haiz chủ thớt lên tiếng đi kiểu nói bỏ dở ae hk thích rùi . Chủ thớt nên nói rõ phần điện hay máy anh em mới chém tiếp chứ

pearl

Tài xế O-H
Khả nang con này bị tătx két nc làm mát. Quạt chạy mà ko tản nhiệt kịp nên dog cơ dừng để bảo vệ thôi. Bạn nào đăng thi giải thích dùm

Nhokcon

Tài xế O-H
Ghét nhất cái kiểu đăng bài xong anh em bình luận hk thèm comment không thích thì đừng đăng đăng thì trả lời cho anh em còn chém

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên