corola altis tăng tốc khi chuyển số lúc ga lên có hiện tượng giật giật

D
Bình luận: 42Lượt xem: 3,080

ducdenso

Tài xế O-H
Xin chào các bác e đang làm 1 con corola alits đời 2002 động cơ 1zz fe số sàn. Xe có hiện tượng đi tăng tốc khi chuyển số lúc ga lên có hiện tượng giật giật. Còn nổ đứng tại chỗ garanti rung. Lúc ga lên máy bốc. Nhưng bỏ ga ra đột ngột là có hiện tượng chết máy.cắm máy đọc lỗi ko có lỗi gì. Những thứ e đã làm thay bobin buzi ,bơm xăng thì e thay đến lần thứ 2 rồi cảm biến gió ,họng ga, coi như e thay gần hết. Hơi thì e cân được 8 kg . E bế tắc quá giờ còn mỗi cảm biến trục cơ là e chưa thay . Mong các bác giúp đỡ

ducdenso

Tài xế O-H
Tháo buzi ra thì đen. bobin buzi e thay thử hết rồi.rối trí quá các bác à.cb gió nữa. Tại vì e mượn được xe để thử lên cũng ko phải ôm đồ mong các cụ giúp đỡ nhà cháu

ducdenso

Tài xế O-H
Thực tế là đang bị thừa xăng các cụ ạ e tháo buzi ra cái nào cũng đen. E vào xem góc đánh lửa sớm thì ở chế độ garanti nó đánh sớm trước 5 deg

ducdenso

Tài xế O-H
Cũng cùng 1 con corola như thế nhưng con này đời cao hơn đời 2004 thì e xem ở góc đánh lửa sớm thì là 15 deg e đang phân vân quá ko biết có phải do hộp ko.tại vì đánh lửa muộn vậy có hiện tượng cháy ko hết. Mong các bác giúp đỡ

cucchangda

Tài xế O-H
Xin chào các bác e đang làm 1 con corola alits đời 2002 động cơ 1zz fe số sàn. Xe có hiện tượng đi tăng tốc khi chuyển số lúc ga lên có hiện tượng giật giật. Còn nổ đứng tại chỗ garanti rung. Lúc ga lên máy bốc. Nhưng bỏ ga ra đột ngột là có hiện tượng chết máy.cắm máy đọc lỗi ko có lỗi gì. Những thứ e đã làm thay bobin buzi ,bơm xăng thì e thay đến lần thứ 2 rồi cảm biến gió ,họng ga, coi như e thay gần hết. Hơi thì e cân được 8 kg . E bế tắc quá giờ còn mỗi cảm biến trục cơ là e chưa thay . Mong các bác giúp đỡ
bác xem đường nạp có hở đâu không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên