HyunDai H100 làm máy xong không nổ được

quangdang
Bình luận: 12Lượt xem: 1,467

quangdang

Tài xế O-H
Chào các cụ.
Xin các cụ chỉ dùm. Nhất là cụ nào chuyên máy dầu thì càng tốt. E có con Hyundai H100 đời 2000 máy cơ. Ban đầu máy vẫn nổ bình thường, chỉ có khói và ăn dầu E tiến hành cho làm máy. Làm xong cân bơm kim vệ sinh đầy đủ E nó lại không nổ được. E đặt cam, bơm đầy đủ. Mà con này máy cơ nên E nghĩ chỉ cần đặt chuẩn rồi kiểm tra sấy thì ok. Vậy mà E loay hoay mấy ngày nay nó vẫn không chịu nổ. Mong các bác có cao kiến chỉ giúp E

ZXCVBN132

Tài xế O-H
Bác phải nói rõ hơn chứ hỏi chung chung thế thì khó ai có thể giúp đc lắm:
với máy dầu, về cơ bản nếu đủ áp buồng đốt và có dầu phun tơi là sẽ nổ.
còn nổ thế nào thì phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác.
VD:
- khi đề thì kim phun thế nào, có phun hay ko, có phun tơi hay đái
- có khói ra cổ xả không
- có tiếng kêu lạ gì không
- áp suất buồng đốt thế nào

thử mồi ít xăng vào chỗ lọc gió xem sao

daohao

Tài xế O-H
đầu tiên bác phải kiểm tra xem dầu có lên kim phun ko
xem nó có phun đúng tầm lửa ko bằng cách quay máy xem dầu nó phu tại thời điểm nào
và cần cả đo áp suất buồng đốt nữa xem nó là bao nhiêu

dominhduc2019

Tài xế O-H
Chào các cụ.
Xin các cụ chỉ dùm. Nhất là cụ nào chuyên máy dầu thì càng tốt. E có con Hyundai H100 đời 2000 máy cơ. Ban đầu máy vẫn nổ bình thường, chỉ có khói và ăn dầu E tiến hành cho làm máy. Làm xong cân bơm kim vệ sinh đầy đủ E nó lại không nổ được. E đặt cam, bơm đầy đủ. Mà con này máy cơ nên E nghĩ chỉ cần đặt chuẩn rồi kiểm tra sấy thì ok. Vậy mà E loay hoay mấy ngày nay nó vẫn không chịu nổ. Mong các bác có cao kiến chỉ giúp E
Tháo đầu ống cao áp cả 4 máy ra,đề tua xem dầu có phụt ra ngoài ko

AuHuuLoc

Tài xế O-H
Mồi mà không nổ chứng tỏ phần động cơ có sai xót, Coi lại cam cò đã chuẩn chưa. Chỉnh thêm dầu cho bơm thêm 1 vòng xem sao.

Ở phần bơm kim có vấn đề thì mồi là nổ, nếu do trật tăng bơm thì tháo bơm cho thợ heo kiểm tra lại, có thể lắp trễ nữa vòng cam, phần bơm kim thì xem kim phun có sương không, có bắt nhầm ống không, van tắt điện có chết không.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Con máy này là dễ làm lắm, cụ không va chạm con này bao giờ rời nên mới vậy, giờ cụ nói rõ xem làm máy thay những gì để anh em tư vấn cho chính xác

phuochien

Tài xế O-H
bác có động đết bơm cao áp k?? nới ốc chỉnh bộ điều tốc ra cho dầu lên nhìu một tí.. ốc chỉnh bộ điều tốc mà xiết chặc quá thì bác có kéo ga bao nhiêu thì dầu lên cũng k đủ đâu

quangdang

Tài xế O-H
Cám ơn các cụ. E nó nổ rồi ạ. Chỉ tại E chỉnh cò hơi ghì. Hơn nữa hôm trước cái bình ắc quy chắc ko đủ vòng tua nên ko đủ áp. E mượn cái bình xe tải to câu sang đề một lúc là nổ. Giờ thì gảy nhẹ cũng nổ các bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên