Starex máy dầu, kim điện, nổ rung máy cần giúp

daita1998
Bình luận: 21Lượt xem: 2,783

HCLauto

Tài xế O-H
E có con starex máy dầu kim điện. Sáng nổ lên rung xong chết. Rồi đề dai k nổ dc luôn. Bơm tay vẫn căng. Bác nào chuyen máy dầu trợ giúp e vs.
đầu tiên bác phải hiểu để máy dầu nổ được cần điều kiện gì,bác thử găm máy chuẩn đoán xem áp suất nhiên liệu có đủ 250bar-350bar không,xem cái luân hồi khí xã EGR nó hoạt động tốt không, nó mà cho khí xã trở lại buồng đốt nhiều cụng không được

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
đầu tiên bác phải hiểu để máy dầu nổ được cần điều kiện gì,bác thử găm máy chuẩn đoán xem áp suất nhiên liệu có đủ 250bar-350bar không,xem cái luân hồi khí xã EGR nó hoạt động tốt không, nó mà cho khí xã trở lại buồng đốt nhiều cụng không được
EGR thì ảnh hưởng thế nào đến khởi động được nhỉ, nghe vô lý quá

daita1998

Tài xế O-H
E cũng nghĩ chỉ do dầu thôi. Vì có lúc nổ lên dc rồi xong chết luôn

Trung8286

Tài xế O-H
Khả năng cao là của bác bị e bác kiểm tra kỹ đường dầu từ thùng nhiên liệu lên (đặc biệt là các rắc co vào phin lọc, bơm tiếp vận thay hết các longden đệm đầu rắc co mới đi) hở đường hút khó phát hiện lắm phải kiểm tra kỹ thôi trước mình cũng gặp tình trạng như bạn

phutungxd

Tài xế O-H
E có con starex máy dầu kim điện. Sáng nổ lên rung xong chết. Rồi đề dai k nổ dc luôn. Bơm tay vẫn căng. Bác nào chuyen máy dầu trợ giúp e vs.
Khả năng áp dầu rồi. Đi bình thường, 2-3 tiếng nổ lại nó vẫn bình thường vì chưa rò đến mức tụt áp, qua đêm nó rò nên đề khó, vài lần mới dc.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên