Toyota crown đời 1998 động cơ 3.0 AT sang số giật.

Betboy
Bình luận: 7Lượt xem: 1,178

Betboy

Tài xế O-H
Em làm con toyota crown 3.0, 6 máy, mà khi nổ máy sang số chạy giật mạnh một phát với đi được, số tiến giật nhẹ hơn số lùi. Khi đang chạy sang số cũng giật nhẹ.
Đã kiểm tra: xì phốt quả bí nhẹ, em châm thêm 1,5l nhớt sang số vẫn thế. Em đã tháo cátte ra vệ sinh lọc và 3 con sonenoi, thay nhớt mới mà vẫn giật. E đang nghi bên trong ruột, các bác cho em chút góp ý cần kiểm tra những gì nữa, để e báo khách nên thay hộp số không. Em cảm ơn.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em làm con toyota crown 3.0, 6 máy, mà khi nổ máy sang số chạy giật mạnh một phát với đi được, số tiến giật nhẹ hơn số lùi. Khi đang chạy sang số cũng giật nhẹ.
Đã kiểm tra: xì phốt quả bí nhẹ, em châm thêm 1,5l nhớt sang số vẫn thế. Em đã tháo cátte ra vệ sinh lọc và 3 con sonenoi, thay nhớt mới mà vẫn giật. E đang nghi bên trong ruột, các bác cho em chút góp ý cần kiểm tra những gì nữa, để e báo khách nên thay hộp số không. Em cảm ơn.
Vậy thì thay hộp số khác cũng được rồi. Bác đã chỉnh cái dây cáp từ cổ bướm ga xuống hộp số chưa, căng quá là giật mạnh đấy?

Betboy

Tài xế O-H
E thay hộp số bãi rùi mà chỉ đỡ giật hơn, nhưng không hết bệnh, khách không chịu, hạ ra lại, hoang mang, ae có cao kiến không.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên