cần nguyên lý hoạt động của cái này pro nào chỉ với...

D
Bình luận: 9Lượt xem: 2,771

dinhbg193

Tài xế O-H
chỉ giúp em sơ đồ này với
smart ley.jpg

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cái này là sơ đồ hệ thống khởi động, bác ạ. Bác đưa câu hỏi khó hiểu quá, chỉ dám mở mồm có vậy thôi, chẳng biết là hỏi cái gì cả

QuabgVinh

Tài xế O-H
ảnh quá mờ, em không nhìn rõ chữ, nhưng e biết sơ sài đây là hệ thống khởi động bằng nút bấm (Start-Stop Engine) hộp điều khiển rơ le đề lấy tín hiệu từ cần chọn số của hộp số tự động để chỉ có thể nổ máy ở Park hoặc Neutral. chữ W/O Smart key thì e dự là đây là sơ đồ cho phiên bản xe không dùng chìa thông minh. em chém ẩu, sai thì cụ nào chỉnh hộ e phát.

htcbmw

Tài xế O-H
chỉ giúp em sơ đồ này vớiView attachment 26833
E nhìn hình như là mạch khởi động của HUYNDAI,còn là xe gì e chưa nghĩ ra.
Nguyên lý hoạt động. ko biết có đúng ko vì mạch mờ quá,e ko nhìn rõ.
Khi bật khóa điện ở vị trí STA dòng điện từ ắc quy sẽ được cung cấp cho hệ thống theo sơ đồ sau: Từ ắc quy qua cầu chì, qua tiếp điểm STA tới cuộn dây của rơ le khởi động và đi ra mát, đèn báo sáng. Cuộn dây tạo ra lực từ trường hút tiếp điểm rơ le khởi động làm tiếp điểm đóng, khi đó tạo ra dòng điện khép kín đi từ ắc quy qua cầu chì qua tiếp điểm đóng cửa rơ le khởi động tới cuộn hút và cuộn giữ của chuột đề và đi ra mát. Cuộn hút sẽ hút tiếp điểm trong chuột đề lại làm tiếp điểm đóng lại tạo ra dòng điện khep kín, dòng điện đi từ ắc quy qua cầu chì tới tiếp điểm, qua mô tơ khởi động đi ra mát. Dòng điện này làm mô tơ quay tạo ra momen quay làm bánh răng dẫn động bánh đà quay.

Cai banh xe

Bán có cái nguyên lý khởi động của xe toyota camry 2.5q ko cho minh là ok rồi
Nguyên lý khởi động của xe này chẳng khác gì mấy cái xe bình thường cả. Cấp điện cho cuộn hút, cuộn giữ trong cái rơle, tiếp điểm đóng lại đồng thời gài bánh răng vào vành răng bánh đà, cấp điện cho động cơ điện khởi động. Động cơ điện quay làm bánh đà quay thôi. Chả khác biệt gì cả

Conghauhd

Tài xế O-H
nhưng trên sơ đồ trên em chưa hiểu là cái mạch để hộp nó nhận tín hiệu để dừng khởi động khi động cơ đã nổ rồi ạ.mong các cụ chỉ giúp ạ.Cụ nào có cái sỏ đồ đầy đủ không cho ae vs ạ

Cai banh xe

nhưng trên sơ đồ trên em chưa hiểu là cái mạch để hộp nó nhận tín hiệu để dừng khởi động khi động cơ đã nổ rồi ạ.mong các cụ chỉ giúp ạ.Cụ nào có cái sỏ đồ đầy đủ không cho ae vs ạ
Mạch ấy nằm trong hộp điều khiển động cơ, không có mạch riêng nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên