Mazda 323 không lạnh cần giúp đỡ!

TienThanh90
Bình luận: 13Lượt xem: 1,023

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em đang làm lạnh con mazda 323 kiểm tra thông hết ống thay van tiết lưu thay lọc rồi mà vẫn không lạnh áp thấp chỉ có 0.5 kg/cm áp cao khoảng 6kg/cm đạp ra áp không lên có khi nào bị van ổn áp trên lốc không các bác
Mong các bác giúp đỡ em cảm ơn ạ
Thiếu gaz, hẹp van

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
em đang làm lạnh con mazda 323 kiểm tra thông hết ống thay van tiết lưu thay lọc rồi mà vẫn không lạnh áp thấp chỉ có 0.5 kg/cm áp cao khoảng 6kg/cm đạp ra áp không lên có khi nào bị van ổn áp trên lốc không các bác
Tính theo psi thì đường thấp áp khỏang 7psi, đường cao áp khỏang 85psi. Vậy là quá thấp. Có 2 vấn đề cần xem xét:
1. Áp suất thấp ở cả 2 phía ống thấp áp và cao áp thường là triệu chứng do thiếu gas.
2. Tại phía ống thấp áp, khi áp suất nhỏ hơn 20psi, cảm biến áp suất trên đường thấp áp sẽ ngắt nguồn đến ly hợp từ của lốc để bảo vệ lốc.

quocdat_pl89

Tài xế O-H
đồng hồ đo ở trước giàn hay sau giàn nóng hả bác

TienThanh90

Tài xế O-H
Tính theo psi thì đường thấp áp khỏang 7psi, đường cao áp khỏang 85psi. Vậy là quá thấp. Có 2 vấn đề cần xem xét:
1. Áp suất thấp ở cả 2 phía ống thấp áp và cao áp thường là triệu chứng do thiếu gas.
2. Tại phía ống thấp áp, khi áp suất nhỏ hơn 20psi, cảm biến áp suất trên đường thấp áp sẽ ngắt nguồn đến ly hợp từ của lốc để bảo vệ lốc.
Ở trên thân lốc có van liệu nó bị kẹt không các bác

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Ở trên thân lốc có van liệu nó bị kẹt không các bác
Trên diễn đàn mọi người chỉ có thể đưa ra những khả năng hư hỏng dựa theo triệu chứng hư hỏng mà bác đưa ra thôi. Còn quyết định đi về hướng nào là do bác xem xét. Vì cùng một triệu chứng có thể có nhiều nguyên nhân. VD như áp không đủ có thể do lốc yếu, cũng có thể do thiếu gas. Bác phải tìm cách kiểm tra, suy luận để lọai trừ từng khả năng thì mới tìm được nguyên nhân chính gây hư hỏng. Cụ thể như vụ này bác có chắc chắn là đã nạp gas đủ không.

dongvac

Tài xế O-H
Giờ bác phải loại trừ từng phần thôi mới ra đc bệnh. Gas đã nạp đủ hay chưa đủ? Van tiết lưu thay mới hay vệ sinh? Giàn nóng và lạnh đã súc rửa, vệ sinh chưa? Nếu những vấn đề trên ok thì chỉ còn lốc thôi.

vfgmcampaing

Tài xế O-H
bác cứ phải kiểm tra lại gas di. phần cao áp thi tính sau. Nhưng nếu đủ gas thì phần thấp áp không thể thấp như thế được. Nó chắc chắn phải từ 4-6 Kg/Cm2.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên