xe tải phanh dầu không an

B
Bình luận: 15Lượt xem: 2,474

bacgiang1234

Tài xế O-H
xe bệ cửu long 1.9 tấn hiện taị xe đi đạp phanh chơ k ăn, e đã kiểm tra chân không, tổng phanh trên, kiểm tra cả 4 bánh, thông lại hết đường ống nhưng phanh vẫn không ăn, đạp chân phanh thì cao mà không ăn, các bác giúp e với ạ. liệu có phải thay tăng bua ( tăng chống) không ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
xe bệ cửu long 1.9 tấn hiện taị xe đi đạp phanh chơ k ăn, e đã kiểm tra chân không, tổng phanh trên, kiểm tra cả 4 bánh, thông lại hết đường ống nhưng phanh vẫn không ăn, đạp chân phanh thì cao mà không ăn, các bác giúp e với ạ. liệu có phải thay tăng bua ( tăng chống) không ạ.
Trợ lực phanh thế nào??

tuyen8748

Tài xế O-H
Bác kiểm tra bộ điều hòa lực phanh chưa?

Airsama

Tài xế O-H
các bác thông cảm máy tính của e bị hỏng nên e không vào được. xe phanh dầu, má phanh e đã thay cả 4 bánh nhưng không hết.
1: bác thay má mà có vớt tăng bua hay ko? ( nếu tăng bua có rãnh hoặc quá cháy mà ko vớt phanh sẽ ko ăn)
2: bác có kiểm tra áp lực nén của hệ thống trợ lực và các heo chưa ( trợ lực ko hoạt động cũng sẽ có trường hợp phanh ko ăn)
Thân ái bác!

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Loại này phanh mà không ăn thì cũng mệt với nó lắm, giờ cụ mua cái tổng phanh của xe 5 tấn chế vào, bầu trợ lực loại này nó trợ lực kém lắm nên thường xe cũ rồi phanh nó không ăn mấy

Bacdau3110

Tài xế O-H
Xin các cao thủ chỉ giáo . Là e có con xe tải 3,5 tấn Huyndai . Khi đi xe tấc độ 70 trở lên hoặc leo đèo là sôi nước máy Kim chỉ gần vạch đỏ thế là e vội đúng xe . Đi sửa thay mặt gioăng qylat phay mặt máy thông két nước , thấy máy bơm . Vẫn như cũ , giờ thợ lại phán hỏng két nước . Mong mọi người chỉ giáo e . Cần gấp

nhokboy157

Tài xế O-H
Xin các cao thủ chỉ giáo . Là e có con xe tải 3,5 tấn Huyndai . Khi đi xe tấc độ 70 trở lên hoặc leo đèo là sôi nước máy Kim chỉ gần vạch đỏ thế là e vội đúng xe . Đi sửa thay mặt gioăng qylat phay mặt máy thông két nước , thấy máy bơm . Vẫn như cũ , giờ thợ lại phán hỏng két nước . Mong mọi người chỉ giáo e . Cần gấp
1. Van hằng nhiệt bác bỏ chưa.

ThuySy152

Tài xế O-H
Cơ bản là . Đạp phanh có nhẹ ko hay phải kênh mông nên bác . Và xi lanh blu của bác còn ngon ko . Hay kẹt hết rùi thì chân phanh nó chả cao bằng mặt ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên