mã lỗi P0400 hở van egr của toyota hiace đời 2009

V
Bình luận: 87Lượt xem: 9,558

vfgmcampaing

Tài xế O-H
Xe này có cảm biến luu luong khí nạp không bác. Trên Dc Diesel thi cảm biến luu luong khí nạp chính là tín hiệu để DK muc đo làm việc của EGR. Nó không hề liên quan đén phun nlieu nhu DC xang dâu bác NH! Bác thử tháo ra ve sinh xit RP7 xem. Chuc bac may mán

Duynam2017

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi e có e innova 2010 cũng báo nỗi p0400 mà câc thợ bảo k có van EGR vậy xe e đang lỗi ở phần nào. Các pro chỉ giáo giúp e. E cảm ơn

thang0207

Tài xế O-H
Chào các bác em có làm máy xe hiace 2004 mới nổ lên máy ga lên bình thường sau đó hiện mã lỗi p0488 Exhaust gas recirculation thlottre position control range/preformance không ga được quá 3000 mong các bác giúp đỡ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác em có làm máy xe hiace 2004 mới nổ lên máy ga lên bình thường sau đó hiện mã lỗi p0488 Exhaust gas recirculation thlottre position control range/preformance không ga được quá 3000 mong các bác giúp đỡ.
Bác muốn giúp thế nào

thang0207

Tài xế O-H
Em có tham khảo trên dtd code thì báo là lỗi dải điện áp hoạt động mạch điều khiển vị trí bướm ga và hệ thống tuần hoàn khí xả, em cũng có kiểm tra van vsv điều khiển dù egr thì thấy không nhảy mạnh lắm khi không cấp thì thổi hơi qua được, đo điện thì thấy khi nóng máy thì 2 chân có 13 vôn, dịch bệnh chưa kấy được van lên để khách đi tạm, em chưa hiểu nguyên nhân để máy nó báo lỗi này ạ, có gì sai sót các bác bỏ qua ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên