Phanh động cơ Maxforce

Mecxibopcu
Bình luận: 25Lượt xem: 2,510

Mecxibopcu

Tài xế O-H
Nếu làm kênh supap xả thì piston lên xuống tự do lúc này động cơ càng quay trơn hơn bác ạ, em làm động cơ của hyunh dai nó cũng đặt ở trên giàn cò, nó dùng điện để điều khiển dầu vào làm gì supap và cò mổ kim, nhưng em chưa hiểu gì như vậy mà đong cơ lịm đi được mới hay, nó như kiểu làm trục cam gì nặng hơn ấy

Khiển dầu làm kênh supap xả máy nào lên thì máy ấy ghì lại. Bịp mũi vào thì nó ghì lại chứ bác. Quay trơn hơn sao đc

Mecxibopcu

Tài xế O-H
Nó đánh giá dựa trên sự sụt giảm tua máy so với lúc bình thường phải không ạ??
Ví dụ troit nó sẽ dùng động cơ với vòng tua thấp ghì tốc độ xe lại ở vòng tua dưới 900v/ phút. Khi mình đạp ga hoặc đạp côn chuyển số ( tương ứng với hết đoạn đổ dốc cần leo lên hoặc về đường thẳng) ecu sẽ tự bỏ chế hộ eng brake này để xe có thể tăng vòng tua lên
Trung quốc hay huyndai đời ga cơ thì lại dùng công tắc điện khiển van mở hơi đóng mở 1 cái nắp ( van đóng cổ xả) nằm ở đầu ống xả để ghì máy lại. Dạng kiểu như bịt mũi lại thì ko thể thơt nhanh đc ấy bác. Còn trung quốc đời cao hơn tí thì khống chế qua ecm tổng hợp. Cũng tác dụng đạp côn chuyển số hay ga lên thì tự thay đổi đc chế độ như xe mỹ.
Maxforce thì lại kết hợp đc cả 2 dòng xe trung quốc và troit này lại. Cả ghì đc trên các máy và ghì cả cổ xả. Vòng tua duy trì tầm 1200v/' nếu nguyên bản ko thay đổi thông số

Mecxibopcu

Tài xế O-H
E mới tìm hiểu đc 1 ít nhỏ nhỏ ntn chứ mảng này nó còn nhiều vđ mà e chưa biết. Nó khống chế bằng nhiều yếu tố như hộp abs công tắc báo số rồi chân ga chân côn rồi các cổng kết nối.
Mình tìm hiểu đc nguyên 1 mạch eng brake này thì mới thử tại chỗ và bắt bệnh chính xác cho xe đc. Mong các cao nhân chỉ bảo thêm

tryphuoc

Tài xế O-H

Hongphuoc9999

Tài xế O-H
Trên vô lăng có nút engine brake bác bật on, khi đó trên táp lô có đèn vàng engine brake, mấy công tắc bên trái có công tắt engine brake 123 để hiệu chỉnh phanh động

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên