matiz cao áp không có ,đã thay chia điện va mobin

H
Bình luận: 59Lượt xem: 15,055

chihiro

Tài xế O-H
- Bạn dùng đèn LED thử 2 chân 1 & 2 > quay bộ chia điện xem LED có nháy không,nếu led không nháy bạn kiểm tra dây điện 1 & 2 về hộp ECM,có chạm chập,thông mạch không nhé,kiểm tra dây âm bô bin về ECM có thông mạch không nhé,có chạm mass không nhé
- Đã có chủ đề về mât lửa,của dòng này,2 ngày trước bạn tham khảo nhé
cho em hỏi cái này hơi lạc đề. em củng đang làm xe matiz 2008 se loại nâng đời taxi thải. đã thay bộ dây điện động cơ mới. hiện tượng em nó là không có lửa mà bét phun thì phun ướt 3 bugi. on khóa bơm xăng và role chạy bình thường ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cho em hỏi cái này hơi lạc đề. em củng đang làm xe matiz 2008 se loại nâng đời taxi thải. đã thay bộ dây điện động cơ mới. hiện tượng em nó là không có lửa mà bét phun thì phun ướt 3 bugi. on khóa bơm xăng và role chạy bình thường ạ
Hỏng hoặc mất nguồn bobin

chihiro

Tài xế O-H
Hỏng hoặc mất nguồn bobin
vâng nguồn em kiểm tra 3 sợi vẫn có điện 2 sợi vàng đỏ 1 sợi xanh lá đỏ chờ tín hiệu củng có nguồn khi kích đề luôn ạ. mobin em k dám chắc là hư hỏng vì cunggr mới thay mobin này cho khách được 2 tuần. tình hình là role đánh lửa sáng đèn hoài khi off khóa hay rut chìa. và thế là role lửa sáng thì role bơm xăng nháy liên tục tạch tạch. mong bác chỉ rõ hơn

vfgmcampaing

Tài xế O-H
1. Đầu tiên phải chắc chắn là khởi đông máy phải có xăng lên dan kim phun. Nếu không co xăng thì kt lai cảm biến truc co và hê thống bơm nhiên liệu. Nếu có xăng thì cảm biến trục cơ ok.
2. IG ON. Đo chân 1 jack bobin 12 V la OK. Main RLE OK. Đo chân 2.3.4 co điên áp bang nhau là OK.Nếu ko thì phài KT lai dây điện và ECU co ván đề.

chihiro

Tài xế O-H
1. Đầu tiên phải chắc chắn là khởi đông máy phải có xăng lên dan kim phun. Nếu không co xăng thì kt lai cảm biến truc co và hê thống bơm nhiên liệu. Nếu có xăng thì cảm biến trục cơ ok.
2. IG ON. Đo chân 1 jack bobin 12 V la OK. Main RLE OK. Đo chân 2.3.4 co điên áp bang nhau là OK.Nếu ko thì phài KT lai dây điện và ECU co ván đề.

View attachment 93284
vâng bác. nguyên bộ dây điện động cơ và hôpn cầu chì đã thay mới. ecu củng thay mới rồi ạ. đo điện 2 3 4 của gì ạ.role bơm ok xăng có phun ra bép bác a. nhưng không có lửa mới đau. jack delco đo vẫn có điện đủ. dây mobin đo 3 dây 2 dây vàng sọc đỏ full 12v ạ. dây còn lại xanh lá sọc đỏ tín hiệu em đo vào chân hộp khi kích đề vẫn có điện theo nhịp. ( em thử bằng đèn bác ạ.). em bối rối quá xin bác chỉ giáo tiếp.

chihiro

Tài xế O-H
vâng bác. nguyên bộ dây điện động cơ và hôpn cầu chì đã thay mới. ecu củng thay mới rồi ạ. đo điện 2 3 4 của gì ạ.role bơm ok xăng có phun ra bép bác a. nhưng không có lửa mới đau. jack delco đo vẫn có điện đủ. dây mobin đo 3 dây 2 dây vàng sọc đỏ full 12v ạ. dây còn lại xanh lá sọc đỏ tín hiệu em đo vào chân hộp khi kích đề vẫn có điện theo nhịp. ( em thử bằng đèn bác ạ.). em bối rối quá xin bác chỉ giáo tiếp.
em bổ sung thêm mobin em mới thay cách đây 2 tuần nên em k dám nghỉ nó chết. có khi nào mất nguồn mobin k ta. nhưng mà bộ dây mới sao thế được đúng k bác. em có cân cam chỉnh xuppap đóng xả lại vẫn k si nhê vẫn nồng nặc mùi xăng ướt bugi mà k có chút lửa

chihiro

Tài xế O-H
bỏ cao áp ra thử xem có điện ko đã bác, kiểm tra dây vào mobin có chạm mass ko, dây tin hiệu mobin có lớp chống nhiễu, coi chừng chạm ở đó.
dây mobin có chống nhiễu em đã thử câu lại nhưng vẫn thế còn việc chạm mass là sao bác. ý bác nói là nó chạm vào sườn xe hay sao?? bỏ cao áp ra mình chỉ để mobin thôi và thử đúng k bác. nếu k có nghĩa là hư mobin. còn nếu có thì sao bác. xin chỉ giáo.

chihiro

Tài xế O-H
dây mobin có chống nhiễu em đã thử câu lại nhưng vẫn thế còn việc chạm mass là sao bác. ý bác nói là nó chạm vào sườn xe hay sao?? bỏ cao áp ra mình chỉ để mobin thôi và thử đúng k bác. nếu k có nghĩa là hư mobin. còn nếu có thì sao bác. xin chỉ giáo.
bác cho em hỏi ngu tý. bác mách em cách thử mobin luôn ạ. trước giờ en toan thử bằng cách coi lửa của cao áp và suy đoán thôi ạ

quytruong1990

Tài xế O-H
chạm mát là chạm lõi của day chạm ra chống nhiễu hoacjm as sườn đó bác, nếu thử mà mobin có điện ra thì xem kỹ lại chia điện bác ơi, đo luôn day cao áp đi bác

chihiro

Tài xế O-H
bác giúp em cho trót đi đo dây cao áp thế nào em nghe hơi ngộ. theo ngu kiến em cao áp điện áp nó không hề nhỏ khi kích đề bác nhỉ. thiết nghỉ sẽ không wua nổi con trăng này nếu dính chưởng á. còn về dây thì em đã thay nguyên bộ mới nên không bị chuột cắn hay đứt sướt vỏ dây ạ. xin bác chỉ thêm. em hơi rối rít cái vụ này

chihiro

Tài xế O-H
chạm mát là chạm lõi của day chạm ra chống nhiễu hoacjm as sườn đó bác, nếu thử mà mobin có điện ra thì xem kỹ lại chia điện bác ơi, đo luôn day cao áp đi bác
em đã thử thay mobin khác và chia điện lắp vào nó vẫn thế chỉ bơm xăng lên bép phun mở tách tách nhưng khôngg có lửa cả 3 máy. đo nguồn hộp thì vẫn ok 2 và 3. đó bằng đèn thì dây tín hiệu xanh lá sọc đỏ khi kích đề thì nháy đèn thừng nhịp xong sáng luôn. tắt khóa bơm ngưng đèn thử củng tắt theo. nguồn vô 12v ok vì nó chung vớ delco và bép phun mà. vô lý em thay cả dây cao áp củng thế. bỏ wua xe khác thì ngon lành cành đào. chẳng lẻ mobin chết hay nguồn mobin không có khi kích đề ta. mà đo khi on khóa hay kích đề đều có đủ. em bối rối quá còn 2 ngày nữa khách đăng kiểm em càng xoắn lên. mong bác giúp đỡ

hoangviet5122

Tài xế O-H
em đã thử thay mobin khác và chia điện lắp vào nó vẫn thế chỉ bơm xăng lên bép phun mở tách tách nhưng khôngg có lửa cả 3 máy. đo nguồn hộp thì vẫn ok 2 và 3. đó bằng đèn thì dây tín hiệu xanh lá sọc đỏ khi kích đề thì nháy đèn thừng nhịp xong sáng luôn. tắt khóa bơm ngưng đèn thử củng tắt theo. nguồn vô 12v ok vì nó chung vớ delco và bép phun mà. vô lý em thay cả dây cao áp củng thế. bỏ wua xe khác thì ngon lành cành đào. chẳng lẻ mobin chết hay nguồn mobin không có khi kích đề ta. mà đo khi on khóa hay kích đề đều có đủ. em bối rối quá còn 2 ngày nữa khách đăng kiểm em càng xoắn lên. mong bác giúp đỡ
ca này cụ làm đc chưa vậy,e cũng đang gặp tình trạng tương tự là mất lửa mobin,cụ làm rồi chỉ giáo với

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên