tụ điện trong moto 1 chiều

B
Bình luận: 9Lượt xem: 664

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
e có 1 câu hỏi xin các cao nhân giúp đỡ

trong các moto gạt nước, moto quay kính lên xuống,moto quạt lạnh... nó có các tụ điện đặt giữa cực âm và cực dương
khi tháo tụ đi nó vẫn hoạt động như lúc chưa tháo

mong các cụ thông cho e 1 phát
tụ đó để làm gì
Chống nhiễu, bác ạ

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Theo em nghĩ nó để ổn định dòng điện, khi mình tháo thì nó vẫn hoạt động, nhưng khi accuy yếu, thì nó có chạy bình thường khi không có tụ này không các cụ, cá nhân em suy nghĩ vậy thôi chứ em cũng chưa được ai chỉ bảo

banhmipro

Tài xế O-H
Theo em nghĩ nó để ổn định dòng điện, khi mình tháo thì nó vẫn hoạt động, nhưng khi accuy yếu, thì nó có chạy bình thường khi không có tụ này không các cụ, cá nhân em suy nghĩ vậy thôi chứ em cũng chưa được ai chỉ bảo
no chạy như chưa tháo tụ bác à

e k biết chính xác nó để làm gì nữa

có loại mô tơ k có tụ

anhkho1

Tài xế O-H
Theo suy nghĩ của em thì nó làm cho dòng điện vào than tới cổ góp phẵng hơn.giãn bớt hiện tượng đánh lửa khi tiếp xúc. Làm cho than và cổ góp đươc bền hơn.và tuổi thọ của moto tâng lên.

wensheng

Tài xế O-H
e có 1 câu hỏi xin các cao nhân giúp đỡ

trong các moto gạt nước, moto quay kính lên xuống,moto quạt lạnh... nó có các tụ điện đặt giữa cực âm và cực dương
khi tháo tụ đi nó vẫn hoạt động như lúc chưa tháo

mong các cụ thông cho e 1 phát
tụ đó để làm gì
Roto và stator động cơ được cấu tạo bởi các cuộn dây. Khi dòng điện đi qua cuộn dây sẻ sinh ra từ thông biến thiên có chiều ngược chiều dòng điện đó và tất nhiên mang tần số nhiễu. Tụ mắc thế thì có tác dụng lọc nhiễu cao tần do cuộn dây khi chạy sinh ra. Đồng thời nhờ nó làm hạn chế bớt hiện tượng phóng điện (đánh lửa) ở chổi than và cổ ghóp để tăng độ bền.

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Tụ này dùng để nạp chống tẹt lửa ra ở vị trí chổi than, cổ góp, má vít. Tháo ra chạy bình thường nhưng tuổi thọ của thiết bị sẽ giảm nhanh do cháy các vị trí tiếp xúc. Chống điện ngược từ cuộn dây thì triệt tiêu bằng đi ốt.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên