Isuzu dmax 2009 cần giúp đỡ

T
Bình luận: 8Lượt xem: 1,611

Thuanthien89

Tài xế O-H
Em vừa đai tu con dmax 2009.đầu tiên lăp xong may nổ êm.rốt đa 1 ngay xong giao cho khách.mấy hôm sau khách mang xe tới bảo máy rung giật.em kiểm tra thi bỏ máy 2.e đã đem kim đi cân 2 nơi người ta bảo kẹt kim đã sử lý.
Em lắp lên may nô galanty bị rung.khi ga len thì ngọt và hết rung.các bac nao gặp rồi thi tư vấn giúp em với.em xin cam on

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Em vừa đai tu con dmax 2009.đầu tiên lăp xong may nổ êm.rốt đa 1 ngay xong giao cho khách.mấy hôm sau khách mang xe tới bảo máy rung giật.em kiểm tra thi bỏ máy 2.e đã đem kim đi cân 2 nơi người ta bảo kẹt kim đã sử lý.
Em lắp lên may nô galanty bị rung.khi ga len thì ngọt và hết rung.các bac nao gặp rồi thi tư vấn giúp em với.em xin cam on
Cái này do thợ cân áp kim không đúng với áp bơm cao áp, mà có cân đi cân lại vẫn bị trừ kho thay hết đót kim. Tôi đoán không nhầm rung giật còn kèm cả khói trắng. Cụ xoay bơm cao áp cho phun sớm lên 1 tí là hết, xoay ít thử nhé. Xoay nhiều quá ga lên có tiếng gõ mà lại khói đen

123thanh

Tài xế O-H
cụ cứ Hyndaiporter2 cứ nói bừa ...cứ nói theo lý thuyết mà chả hiểu xe dmax người ta là loại xe dầu thường hay điện tử....

Thuanthien89

Tài xế O-H
Cái này do thợ cân áp kim không đúng với áp bơm cao áp, mà có cân đi cân lại vẫn bị trừ kho thay hết đót kim. Tôi đoán không nhầm rung giật còn kèm cả khói trắng. Cụ xoay bơm cao áp cho phun sớm lên 1 tí là hết, xoay ít thử nhé. Xoay nhiều quá ga lên có tiếng gõ mà lại khói đen

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
cụ cứ Hyndaiporter2 cứ nói bừa ...cứ nói theo lý thuyết mà chả hiểu xe dmax người ta là loại xe dầu thường hay điện tử....
Cụ nói quá rồi đấy. Thông tin đưa lên thì không đủ, không nói rõ máy gì, tôi muốn hỗ trợ nhưng không muốn hỏi lại máy gì mất thời gian. Isuzu dmax từ quý 4 năm 2008 bắt đầu sử dụng động cơ 4jj1-tc commonrail. Nhưng không phải 2009 không còn có máy cơ nhé.
Cụ bảo họ nói kẹt kim đã sử lý tôi nghĩ ngay đến kim cơ, báo cáo cụ là kim điện kẹt không ai xử lý nhé vì giá thay đót cân lại đắt hơn kim bãi, và không phải chỗ nào cũng cân được.

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Chỉ là tháo ra vệ sinh và kiểm tra lượng dầu hồi mà thôi. Chứ kim này có cân cái l à

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Có biết cân kim là gì không. Sau khi vệ sinh xong:
- kim cơ: cân chỉnh đệm của lò xo sao cho áp suất tại thời điểm bắt đầu phun tương đương với áp suất của bơm cao áp tại thời điểm nén (bơm phải được cân chỉnh trước đúng áp suất nén của nhà sản xuất đưa ra)
- kim điện: đã tháo ra vệ sinh hoặc thay đót kim là mã kim cũ không chính xác nữa, mã kim phun chính là sai số do nhà sản xuất đặt cho kim phun đó. Cân kim điện tức là giờ phải đặt lại mã mới cho kim phun này sau đó nhập lại mã kim để ECU biết được điều chỉnh lượng phun phù hợp. Ở việt nam được mấy nơi cấp được mã mới cho kim phun, và chi phí nó trên trời.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Theo như bác hyunhdai nói thì giờ chỉ có thay kim thôi, chứ đem đi cân chỉnh chỉ mất thời gian và tổn kém chi phí, em nghĩ cái dòng isuzu này mua đồ đắt lắm, kể cả hàng bãi cũng không dễ tìm đâu bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên