Xe đầu kéo maxfox

Hoàng Nhật
Bình luận: 17Lượt xem: 2,138

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Chào các cụ trên diễn đàn,
Hôm nay em gặp con đầu kéo maxfox lái xe chạy vào xưởng kêu chỉnh côn, em có ra xem và chui xuống gầm, tháo cái nắp đậy ở dưới hộp số, nhìn vào bên trong thấy ở bàn ép có cái lẫy nhựa gạt đi gạt lại được, mà khi em gạt đi lại thì cũng không thấy côn thay đổi hành trình cao hay thấp gì,
Bác nào biết chỉnh côn loại này thì cho em xin chút kinh nghiệm để em gặp xe khác còn biết chỉnh, cảm ơn các bác nhiều

cuongbus

Tài xế O-H
Hôm nay em gặp con đầu kéo maxfox lái xe chạy vào xưởng kêu chỉnh côn, em có ra xem và chui xuống gầm, tháo cái nắp đậy ở dưới hộp số, nhìn vào bên trong thấy ở bàn ép có cái lẫy nhựa gạt đi gạt lại được, mà khi em gạt đi lại thì cũng không thấy côn thay đổi hành trình cao hay thấp gì,
Bác nào biết chỉnh côn loại này thì cho em xin chút kinh nghiệm để em gặp xe khác còn biết chỉnh, cảm ơn các bác nhiều
mâm ép xe mỹ có hai loại ,một loại là mâm ép tự động chỉ căn độ ép từ đầu sau đó không chỉnh được .còn một loại cụ muốn chỉnh thì lấy tuýp 16 trên mâm ép có một con khóa cụ nhấn vào và xoay theo chiều kim đồng hồ là tăng bố

cuongbus

Tài xế O-H
à quên có loại mâm ép nó dùng khóa cụ tháo ra kêu tài xế đạp côn và giữ vậy cụ xeo nó là được

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
A nới 4 con ốc hoa thị trên mâm ép ra xong keo tài xế đạp côn rồi đẩy cái lẩy đến khi khoảng cách ổ bi tê với lá bố con gần 1 phân là mạnh
Con này côn nó cắt không hết bác ạ, em nhìn vào lá côn còn dày, em muốn chỉnh cho hành trình lúc đạp đi nhiều hơn nên, nên em cần sự chỉ bảo của các bác

thomaydanang

Tài xế O-H
Con này côn nó cắt không hết bác ạ, em nhìn vào lá côn còn dày, em muốn chỉnh cho hành trình lúc đạp đi nhiều hơn nên, nên em cần sự chỉ bảo của các bác
Nếu như xe đang chạy mà a chỉnh theo cách của e chỉ mà không được thì nó bị gãy lò xo côn hoặc bàn ép vì dòng xe mỹ maxfor hành trình đi khoảng 1 cm là côn đã cắt rồi chỗ tụi e làm xe này như cơm bữa mk

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Nếu như xe đang chạy mà a chỉnh theo cách của e chỉ mà không được thì nó bị gãy lò xo côn hoặc bàn ép vì dòng xe mỹ maxfor hành trình đi khoảng 1 cm là côn đã cắt rồi chỗ tụi e làm xe này như cơm bữa mk
Khả năng bị hỏng bàn ép như bác nói là cao, vì em nhìn hành trình bite đi cung nhiều mà lại không vào được số, xe chạy đi sang hãng bên hải phòng làm rồi bác ạ, khi nào lái xe quay lại em hỏi xem bệnh tình thế nào, em báo cáo các bác sau nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên