Giá xe hơi VinFast đắt hay rẻ ?

wensheng
Bình luận: 28Lượt xem: 7,202

haduytuan

Tài xế O-H
hiện tại nói vinfats chỉ là lắp giáp thì đúng hơn còn sản xuất chắc phải vài năm nữa. với tỷ lệ nội địa hóa 50% may ra mới rẻ dc
Nội địa hóa dần dần thôi bác ơi.Trước hết phải thử xem có tiến triển không thì mới đầu tư dây chuyền chứ mà tạch thì gánh thêm đống máy móc nữa khéo mà Vin sập luôn :(

haduytuan

Tài xế O-H
Để đánh giá và lấy được lòng tin người tiêu dùng chắc VF phải mất vài năm lăn bánh thực tế
Đúng rồi bác,cái ô tô nó ko chỉ là tài sản mà còn là phương tiện đi lại nên những người mua xe còn cần cả yếu tố an toàn nữa.
Dân mình điều kiện kinh tế chưa bằng các nước giàu nên mua xe nhòm trước ngó sau lắm.Xe có hay bị hỏng vặt không,bán lại có được giá không ....

Airsama

Tài xế O-H
toàn người việt dìm hàng việt... e biết ở đây rất nhiều bac có điều kiện và khi có nhu cầu các bác mua những loại xe tiếng tăm, đắt tiền. các bác có nhìn xuống dưới ko hay chỉ ngước mặt mình lên trời. đâu phải người nào cũng có điều kiện, một số người là chủ đoanh nghiệp mà còn không tới nỗi chứ đừng nói tới gia đình bình thường. các bác nên nhìn xuống để thấy thị trường chứ đừng lúc nào nhìn lên ạ!.

phuongbinh223

Tài xế O-H
Bài viết rất hay. Nói chung VF là làm rất tốt rồi, cạnh tranh với nhiều hãng lớn như Toyota,... phải cần có 1 khoảng thời gian dài đầu tư về con người và ý tưởng phải phù hợp với túi tiền của người VN chúng ta. Chúc cho VF ngày càng phát triển hơn nữa. Anh em ai có nhu cầu, thì chuẩn bị ủng hộ VF 1 chiếc đi nào rùi làm một bài review lên đây nhé!!!

chuyenxetainhon

Tài xế O-H
Vinfat có lẽ sẽ là thương hiệu mới của Việt Nam trên trường Quốc tế, vì thế mình đã không có khả năng mua thì đừng nên dìm hàng của sản phẩm mình tạo ra như vậy, và hãy nghĩ tại sao Hàn Quốc phát triển tốt chính lạ sự đồng lòng dùng sản phẩm nội địa để kích cầu, tạo tiềm lực cho sản phẩm nước nhà như hãng Samsung Hyundai Kia ...v.v. Và như đất nước Ấn Độ Hãng nổi Tiếng đó là TATA MOTORS.

Hãy nhìn đi, và sau này mình hi vọng VinFAT cũng có mặt trên thị trường Quốc Tế.
Mình có tiền mình vẫn ủng hộ sản phẩm nước nhà, và hãy bớt phê phán tiêu cực, mà lấy đó sửa tạo động lực phát triển.

chuyenxetainhon

Tài xế O-H
toàn người việt dìm hàng việt... e biết ở đây rất nhiều bac có điều kiện và khi có nhu cầu các bác mua những loại xe tiếng tăm, đắt tiền. các bác có nhìn xuống dưới ko hay chỉ ngước mặt mình lên trời. đâu phải người nào cũng có điều kiện, một số người là chủ đoanh nghiệp mà còn không tới nỗi chứ đừng nói tới gia đình bình thường. các bác nên nhìn xuống để thấy thị trường chứ đừng lúc nào nhìn lên ạ!.
Bạn nói đúng, hàng việt sản suất ra không có vị trí đứng, đương nhiên, hàng nội thì phải kém tý so với hàng nhập, nhưng mà chúng ta không sài hàng nội mà cứ thích dùng hàng nhập thì biết bao giờ các công ty việt nam phát triển được ? Vì sao Trường Hải phát triển mạnh, hãng THACO Trường Hải cũng Nhập linh kiện về lắp ráp, cũng được gần 20 năm rồi, từ mới khi thành lập cũng bị người Việt chê bai, nhưng giờ Thaco đã tự sản suất nội địa gần như 50% rồi, và đã xuất khẩu ra thị trường Đông Nam Á, chúng ta phải tự hào về những sản phẩm mình làm ra chứ, Vinfat là công ty mới vào lĩnh vực Ô TÔ mà đã có tiếng tăm đến như vậy chúng ta phải đáng tự hào !

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cái này không phải hàng Việt, bác ạ. Tuy nhiên lại do 1 doanh nghiệp Việt nam bán, mình cũng nên ủng hộ nếu nó tốt xứng với số tiền ta mua. Còn không thì cũng kệ thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên