Dinamo phát điện quá cao đến 30v

TienThanh90
Bình luận: 19Lượt xem: 1,751

Mecxibopcu

Tài xế O-H
xe ben hoa mai này máy phát nó IC trong máy hay IC ngoài hả bác ơi?
IC trong thì khả năng thay máy khác là ok. IC ngoài thì cần cân nhắc kiểm tra lại xem áp dương ổ khóa cấp vào IC ngoài bác vừa thay ấy có đc 30-31v ko hay chỉ 25-26v thôi. em tả như vậy chắc bác hiểu ý em rồi.

TienThanh90

Tài xế O-H
xe ben hoa mai này máy phát nó IC trong máy hay IC ngoài hả bác ơi?
IC trong thì khả năng thay máy khác là ok. IC ngoài thì cần cân nhắc kiểm tra lại xem áp dương ổ khóa cấp vào IC ngoài bác vừa thay ấy có đc 30-31v ko hay chỉ 25-26v thôi. em tả như vậy chắc bác hiểu ý em rồi.
Điện ấp dương khoá nó lên theo máy luôn em tính bắt thêm con trở cho nó giảm điện kích máy phát liệu có được không bác ơi

Mecxibopcu

Tài xế O-H
Điện ấp dương khoá nó lên theo máy luôn em tính bắt thêm con trở cho nó giảm điện kích máy phát liệu có được không bác ơi
máy phát mới bác đấu chuẩn chưa bác?
như bác tả IC ngoài thì chắc đời 5 dây. cọc trên máy phát bác chú ý cái cọc F là cọc đấu dòng kích từ + từ IC ra. chứ đấu + thẳng vào thì nó lên kịch vol rồi
giờ bác cẩn thận bác chụp ảnh IC e chỉ các chân lại giúp bác.
Đen là -
đỏ là + ổ khóa sang
vàng là báo đèn lên taplo
xanh dương là dây kích từ +
1 dây còn lại vào cọc W trên máy phát. em nhớ thoáng thoáng như v bác làm thử xem

TienThanh90

Tài xế O-H
như bác tả IC ngoài thì chắc đời 5 dây. cọc trên máy phát bác chú ý cái cọc F là cọc đấu dòng kích từ + từ IC ra. chứ đấu + thẳng vào thì nó lên kịch vol rồi
Đen là -
đỏ là + ổ khóa sang
1 dây còn lại vào cọc W trên máy phát. em nhớ thoáng thoáng như v bác làm thử xem
Máy dùng ic 2 chân cụ ơi mình đấu đúng co bị lỗi không cụ

Mecxibopcu

Tài xế O-H
ic 2 chân bác nói là ic mát đấu ra vỏ. 1 cọc f của ic vào f của máy phát. sợ bác đấu nhầm cọc f của máy phát vào dương trực tiếp ko qua ic thôi

ThuySy152

Tài xế O-H
Đen là -
đỏ là + ổ khóa sang
Chuẩn Bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên