Lỗi Abs của aveo 2013

BacThayHamHoc
Bình luận: 20Lượt xem: 2,817

tancuong1999

Tài xế O-H
Vâng . Trên máy kiểm tra thì ko có lỗi . Vào hệ thống brake thì ko có gì cả . Vs xem dữ liệu cũng ko biết lần đâu ra cái abs
máy bác test là máy gì , cái phần abs nó nằm ngoài ở mục nâng cao á , hoặc cũng có thể nó nằm ở phần lựa chọn các hộp á , hộp abs nó riêng chứ nó ko nằm trong phanh đâu

dovuong251189

Tài xế O-H
E có con xe aveo đang lỗi abs mà ko xoá đc . Nhưng test máy thì ko báo lỗi gì . Vs ko tìm ra cái abs trên máy . Mong các cao nhân giúp đỡ e với .!
đầu tiên bác phải vào được hộp ABS sau đó ktra mã lỗi và thông số dữ liệu. không kết nối được hộp bác phải kiểm tra nguồn của hộp, hoặc bản thân hộp bị hỏng

phuongbinh223

Tài xế O-H
E có con xe aveo đang lỗi abs mà ko xoá đc . Nhưng test máy thì ko báo lỗi gì . Vs ko tìm ra cái abs trên máy . Mong các cao nhân giúp đỡ e với .!
Theo em, nếu đèn ABS báo lỗi trên bảng táp-lô, nhưng khi sử dụng thiết bị đọc mã lỗi thì lại không đọc được mã lỗi có thể sự cố xảy ra ở mạch điện đèn báo lỗi, lúc đó thì cần phải kiểm tra mạch điện để khắc phục sự cố nhé bác. ( Thánh chém gió) => Thay bảng đồng hồ táp - lô hoặc sửa chữa mạch điện liên quan

BacThayHamHoc

Tài xế O-H
Theo em, nếu đèn ABS báo lỗi trên bảng táp-lô, nhưng khi sử dụng thiết bị đọc mã lỗi thì lại không đọc được mã lỗi có thể sự cố xảy ra ở mạch điện đèn báo lỗi, lúc đó thì cần phải kiểm tra mạch điện để khắc phục sự cố nhé bác. ( Thánh chém gió) => Thay bảng đồng hồ táp - lô hoặc sửa chữa mạch điện liên quan
Cam on a ạh e se co gang tim ra

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên