Komatsu120-6 nguội đề được nóng lên đề không được

Manh90
Bình luận: 35Lượt xem: 2,063

NgocPhuoc

Tài xế O-H
Các bác tư vấn giúp e
Con máy e đang làm nguội đề phát 1 nổ nhừng cứ nóng lên la đề không nổ
May hoạt động bình thường mới mua bãi về
E mang bơm cao áp đi cân nhưng ve vẫn k được

Hiện tượng dính tải thủy lực đấy bạn, cắm đồng hồ bơm tl xem lúc đề áp có lên theo hay ko nhé?

anhhoang67537

Tài xế O-H
Nghía là đồng hồ kiểm tra as thuỷ lực lúc này không lên ý ạ. Thế cụ cắm vị trí nào vậy
Còn cách nữa bày cho cụ là cụ tháo hẳn con ls valve trên bơm ra vệ sinh sạch sẽ lắp lại, cần thiết nới hẳn nó ra bằng cờ lê 14 đó.
Nếu nhiên liệu ok, bơm cao áp ok, để nguội đề nổ máy ok làm việc bình thường. Thì chỉ còn lại ở đấy. Làm theo cách của em xem sao

lube89

Tài xế O-H
Nghía là đồng hồ kiểm tra as thuỷ lực lúc này không lên ý ạ. Thế cụ cắm vị trí nào vậy
Còn cách nữa bày cho cụ là cụ tháo hẳn con ls valve trên bơm ra vệ sinh sạch sẽ lắp lại, cần thiết nới hẳn nó ra bằng cờ lê 14 đó.
Nếu nhiên liệu ok, bơm cao áp ok, để nguội đề nổ máy ok làm việc bình thường. Thì chỉ còn lại ở đấy. Làm theo cách của em xem sao
tháo hẳn cái ty ô 19 ra cắm đồng hồ vào đấy đề là biết ngay cụ nhể

SONG_VI@DAM_ME

Tài xế O-H
BỆNH CỦA BÁC THƯỜNG HAY SẢY RA DO 3 VẤN ĐỀ NHIỀU ÍT LẦN LƯỢT NHƯ. BƠM CAO ÁP/HỆ THỐNG NHIÊN LIỆU/VÀ THỦY LỰC .VÀ TRƯỚC KHI TRƯA BIẾT NÓ BỊ Ở ĐÂU THI MÌNH PHẢI CÓ PHƯƠNG PHÁP LOẠI TRỪ ĐỂ CÒN SỬ LÝ CHO ĐÚNG KHỎ PHẢI MÁT TIỀN+ MẤT CÔNG 1)THỦY LƯC: THƯỜNG BỊ DƯƠNG ÁP=> CẮM ĐỒNG HỒ A/S LÀ BIẾT 2)BƠM CAO ÁP:THƯỜNG LÀ HAY BỊ THOÁT Ở PÍT TÔNG HOẶC RUỘT KIM PHUN=>CÓ THỂ BỊT VAN TRIỆT HỒI LẠI LÀ CÓ THỂ GẦN NHƯ LOẠI TRỪ(ĐÂY LÀ TRƯỜNG HỢP BỊ NHẸ NHƯ TRÊN) 3)HỆ THỐNG NHIÊN LIỆU:HAY BỊ THOÁT Ở BÍT TÔNG CUA CÁI PUM MÁY NẰM Ở RƯỚI PUM TAY.NHIỀU NGƯỜI KHÔNG BIẾT ĐÓ LÀ CÁI PUM:)) => THAY CẢ CỤM TRÊN DƯỚI 200K ĐƠN GIẢN GỌN NHẸ:)) CÓ GÌ SAI SÓT XIN CÁC CỤ CAO THỦ BỔ XUNG THÊM HỘ EM !! THANK!!!

maithanhthi

Tài xế O-H
bác kiểm tra đường nhiên liệu, khi máy nóng làm cho đường ống nhiên liệu có bọt khí, dẫn đến khó nổ, trước bị con xe như vậy, thay đường ống nhiên liệu, cách nhiệt xong đỡ ngay. kiểm tra luôn máy khởi động và bình ăc quy nhe bác.

nhokboy157

Tài xế O-H
Khi nóng lên, tất cả chi tiết trong động ciw (piston - xylanh - bạc xec măng) sẽ dãn nở vì nhiệt gây nên sự bó kẹt ---> Đề khó nổ vì ko đủ tua.
Khi đó củ đề phải tốt thì mới có thể kéo nổi động cơ đủ tua để nổ đc.

bruceli_hau

Tài xế O-H
nếu là dòng ngăn kéo vuông thì là em nó đã dâng tải rồi,cụ nghe cho kĩ tiếng động cơ.
nếu là 120-6ze hay EO thì monitor của nó không hiển thị áp suất.nhưng với loại monitor treo trước mặt thì cụ hãy vào xem thông số là biết ngay.
chúc cụ thành công.
nếu quá bỡ ngỡ thì hãy gọi tôi chỉ cho cách vào màn hình.
0986202753.

bruceli_hau

Tài xế O-H
cái này chưa hẳn thì phải.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên