xe toyota vios

DIENOTOTUANKIET
Bình luận: 12Lượt xem: 1,230

Cuong89

Tài xế O-H
Chào bác! mong lần sau bác gõ có dấu cho anh em dễ đọc ạ.
xe của bác lúc nào thì dễ nổ nguội hay nóng lúc khó nổ cũng vậy và bác đã kiểm tra những gì rồi.

dovuong251189

Tài xế O-H
nói chung là ko phụ thuộc vào thời điểm,để cả tháng đề 1 phát nổ ngay,chạy 1 lúc tắt máy đề lại thì chậm nổ kiểm tra thông số cảm biến điều ok áp xuất xăng tốt
bác cho e hỏi thêm. bác có đo được áp xuất xăng lúc nó đề dai không ạ , hay chỉ đo được lúc nó bình thường.
bác kiểm tra thêm cho e kim phun có bị nhỏ giọt,( không đóng kín hoàn toàn ) nữa bác nhé. nếu bị kim . có thể thỉnh thoảng mới đề dai, để lâu ít bị hơn, để khoảng 1 tiếng thì hay bị

DIENOTOTUANKIET

Tài xế O-H
bác cho e hỏi thêm. bác có đo được áp xuất xăng lúc nó đề dai không ạ , hay chỉ đo được lúc nó bình thường.
bác kiểm tra thêm cho e kim phun có bị nhỏ giọt,( không đóng kín hoàn toàn ) nữa bác nhé. nếu bị kim . có thể thỉnh thoảng mới đề dai, để lâu ít bị hơn, để khoảng 1 tiếng thì hay bị
kim phun không bi nhỏ giọt áp xuất xăng tốt luôn bác ah

dovuong251189

Tài xế O-H
kim phun không bi nhỏ giọt áp xuất xăng tốt luôn bác ah
Bác tháo như này ktra chưa. Có lúc phải lấy súng hơi xì nhẹ ở đầu kim phun mới nhìn rõ.

tqnhung

Tài xế O-H
bệnh này của bạn liên quan đến áp xăng.nó gồm 3 nguyên nhân có thể dẫn đến bệnh này
thứ 1:do van điều áp hỏng
thứ 2:do đường ống dò 1 ít
thứ 3:nhỏ dọt ở kim phun
b nên theo 3 nguyên nhân đó nhé

tancuong1999

Tài xế O-H
Ok cảm ơn ban nhiu nha
bác kiểm tra những thứ sau :
1: kiểm tra con van không tải
2 cảm biến nước làm mát
3, hết chỉ có gió với xăng thì cứ bu vào 2 cái này mà làm , còn nữa cảm thấy xăng bị nhiều thì bác nối 2 dây con cảm biến nước lại thì xăng phun xiêu ít luôn cho dễ nổ ,còn cảm thấy thiếu xăng thì ngắt 2 dây cảm biến nước ra là xăng phun đậm vô cùng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên