Mức lương của kỹ sư ô tô hiện nay?

G
Bình luận: 527Lượt xem: 274,160

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cám ơn bác. Giờ cứ học máy gầm cho cứng đã lúc đó mới tính tiếp đc đúng không bác :)
E cũng muốn hỏi chút về vấn đề lương ( vấn đề nhạy cảm chút hi ) làm thợ phụ tầm 2 năm thì liệu lương thưởng thế nào mọi người ( có bằng dc anh thợ hồ công 200K/ ngày ko ạ )
Cái đó thì tùy. Nhưng học việc thì có thể phụ cấp tối thiểu, còn khi là thợ phụ thì có thể tối thiểu 5 triệu, cơm nuôi

QUYET7979

Tài xế O-H
các bác giúp em với CAN H và CAN L trong hình là gì thế ạ

Nookyryu

Tài xế O-H
em đang là sinh viên sắp ra trường ngành công nghệ kỹ thuật ô tô, sắp đi làm cũng cần phải biết về công việc và tương lai cái nghành mà mình đã theo. em biết là mới ra trường thì phải làm vài năm lấy kinh nghiệm đã nhưng mà các bác cùng ngành thì cũng từng như em,đều muốn biết xem sau này mình được trả lương bao nhiêu . bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì chia sẻ cho em với (có thể nói mức lương của bác được không ạ)
em cảm ơn trước!
Mình ra trường được 3 năm lương cũng chục củ rồi bác =))

duclamnguyen

Tài xế O-H
Xin chào mọi người ạ
Em sinh năm 2k hiện đang là sv năm nhất khoa cn ô tô Đhcn Hà Nội
Các anh các chú các bác cho em hỏi là em định nghỉ hè sẽ xin vào 1 gara làm không công trong 2 tháng hè để trải nghiệm thì liệu họ có nhận không và mình cần phải có những kĩ năng gì để người ta nhận ạ vì em nghĩ là dù mình làm không công nhưng nhận 1 thằng cu năm nhất vào xưởng nó cứ không khả thi lắm ạ
Hy vọng nhận được lời khuyên của mọi người
Em xin chân thành cám ơn ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xin chào mọi người ạ
Em sinh năm 2k hiện đang là sv năm nhất khoa cn ô tô Đhcn Hà Nội
Các anh các chú các bác cho em hỏi là em định nghỉ hè sẽ xin vào 1 gara làm không công trong 2 tháng hè để trải nghiệm thì liệu họ có nhận không và mình cần phải có những kĩ năng gì để người ta nhận ạ vì em nghĩ là dù mình làm không công nhưng nhận 1 thằng cu năm nhất vào xưởng nó cứ không khả thi lắm ạ
Hy vọng nhận được lời khuyên của mọi người
Em xin chân thành cám ơn ạ
Cái đó tùy thuộc vào thái độ của bác. Cứ hè đã, rồi nói tiếp

ngo kien

Tài xế O-H
Chủ đề này được nêu ra từ 8 năm trước, nhưng đến nay em vẫn còn thấy thắc mắc quá. Học xong ra trường mà làm cố vấn dịch vụ thì khởi điểm khoảng bao nhiêu các bác.

chryslerpg

Tài xế O-H
em đang là sinh viên sắp ra trường ngành công nghệ kỹ thuật ô tô, sắp đi làm cũng cần phải biết về công việc và tương lai cái nghành mà mình đã theo. em biết là mới ra trường thì phải làm vài năm lấy kinh nghiệm đã nhưng mà các bác cùng ngành thì cũng từng như em,đều muốn biết xem sau này mình được trả lương bao nhiêu . bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì chia sẻ cho em với (có thể nói mức lương của bác được không ạ)
em cảm ơn trước!
Tùy theo, có người làm 10 năm lương ko leo qua số 10. Do năng lực! Mới ra trường lương 4 or 5tr.

NLVu0301

Tài xế O-H
không bác nào nói ra là lương lậu mình bao nhiêu à
Mình nghĩ là bạn nên đi ra ngoài gara xin học nghề khoảng 1 2 năm .tuy bạn có kiến thức lí thuyết nhưng quan trọng vẪn là cái làm thực tiễn bạn ạ. Mình nghĩ mức lương của bạn sẽ ứng với việc của bạn làm được có lẽ khoảng năm đầu cố gắng thì sẽ đc trên 3 triệu đấy

LongTitan

Tài xế O-H
Chủ đề này từ năm 2011 cũng lâu rồi, không biết là các anh em ở đầu topic bây giờ sao rồi nhỉ. Có thể quay lại preview cho mấy lớp đàn em mới ra trường biết các anh bây giờ ra sao rồi không?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên