Ford ecospot đề rất khó nổ

H
Bình luận: 17Lượt xem: 2,539

hungthodien

Tài xế O-H
Các cụ chém giúp e pan này vơi
Tình hình là xe ford ecospot 2016 báo lỗi như sau
P0017 - Crankshaft Position - Camshaft Position Correlation (Bank 1 Sensor B)
Hiện tượng là nguội máy đề rất khó nổ,đề khéo dài kèm đạp ga lung tung 5 7 lần mới nổ.nóng máy lên chút thì dễ nổ hơn.và khi nổ đạp ga phải nhồi nhồi vài cái mới dùi tua máy lên đc.khi lên rồi thì thả ra đạp lại thì cũng lên mà đến khoảng 3500 là ngưng.
E đã kiểm tra cảm biến trục cơ,2 cảm biến trục cam bình thường.2 van điều khiển vam thông minh kick thử vẫn oke.điện xung mở van cũng đủ.
Các cụ có kinh nghiệm chỉ điểm giúp dùm e, hoặc chém mạnh vào để e có thêm hướng kiểm tra
E xin cám ơn các cụ rất nhiều.cám ơn ad duyệt bài cho e.

taixethanhbinh

Tài xế O-H
em đã sử lý bệnh này rồi bác ạ , tình trạng xe ecosport khi thay dây cu roa cam hoặc thay ron quy lát xong ,bị như vậy là do cân cam sai bác ạ,vì cam này cần cùm trước 2 nhông cam và sau có cây cùm chèn hai cốt cam , phía dưới cốt máy có cây chốt bắt vô chốt cốt máy lại , sau đó mới siết 2 ốc cam lại ạ ,và lưu ý lúc bắt cam cần phải xả hết dầu cam ở hai nhông cam bằng cách là gá ốc cam vào nhông cam và cốt cam , giữ bu ly lại láy khóa 24 vặn cốt cam qua lại 2-3 lần nhông cam sẽ trở về vị trí ban đầu ,như vậy cam mới chính xác được bác nhé.chúc bác thành công

hungthodien

Tài xế O-H
em đã sử lý bệnh này rồi bác ạ , tình trạng xe ecosport khi thay dây cu roa cam hoặc thay ron quy lát xong ,bị như vậy là do cân cam sai bác ạ,vì cam này cần cùm trước 2 nhông cam và sau có cây cùm chèn hai cốt cam , phía dưới cốt máy có cây chốt bắt vô chốt cốt máy lại , sau đó mới siết 2 ốc cam lại ạ ,và lưu ý lúc bắt cam cần phải xả hết dầu cam ở hai nhông cam bằng cách là gá ốc cam vào nhông cam và cốt cam , giữ bu ly lại láy khóa 24 vặn cốt cam qua lại 2-3 lần nhông cam sẽ trở về vị trí ban đầu ,như vậy cam mới chính xác được bác nhé.chúc bác thành công
E cám ơn bác nhiều,

buikientam

Tài xế O-H
ông chú em có 1 con ecosport gần đây thỉnh thoảng cũng bị hiện tượng khó nổ, đề vài ba cái mới nổ mà nó cứng chân phanh ko cho đạp phanh để đề nổ phải đợi 1 lúc mới đề tiếp đc, mà mấy lần bị toàn để dưới nắng to chứ sáng dậy nổ ko vấn đề gì.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên