em có một thắc mắc muốn hỏi hệ thống chiếu sáng toyota innova

H
Bình luận: 14Lượt xem: 1,687

Hung30

Tài xế O-H
cầu chì đèn pha,cos bên phải bị đứt em thấy đèn bên phải vẫn sáng mờ ai giải thích cho em vì sao lại có hiện tượng như thế với ạ .em cảm ơn

NgocDiep

Tài xế O-H
Theo ý kiến của em là tại vì 2 tim đèn này được mắc chung đường với sợi dây nguồn đang hoạt động vì thế nên từ trường từ pha Lửa của tim đèn kia đã gây ra hiện tượng cảm ứng từ cho đoạn dây điện đó, khiến cho bóng đèn dù tắt vẫn sáng mờ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Theo ý kiến của em là tại vì 2 tim đèn này được mắc chung đường với sợi dây nguồn đang hoạt động vì thế nên từ trường từ pha Lửa của tim đèn kia đã gây ra hiện tượng cảm ứng từ cho đoạn dây điện đó, khiến cho bóng đèn dù tắt vẫn sáng mờ.
Sai bét rồi, bác. Không đúng cơ sở khoa học nào cả

ducthuc200

Tài xế O-H
oài bác có suy nghĩ thật uyên thâm,e thật ngưỡng mộ bác rồi

dovuong251189

Tài xế O-H
cầu chì đèn pha,cos bên phải bị đứt em thấy đèn bên phải vẫn sáng mờ ai giải thích cho em vì sao lại có hiện tượng như thế với ạ .em cảm ơn

View attachment 95449
3 tóc sáng mờ bác nhé!
(1 tóc bóng trái và 2 tóc bên phải)
Trường hợp này đứt cầu chì bên phải, dòng điện chạy vòng qua 1 tóc còn lại của bóng bên trái sang 2 tóc của bóng phải nên mới có hiện tượng sáng mờ của 1 tóc bên Trái và 2 tóc của bóng bên phải. lúc này là 3 tóc sáng mờ và 1 tóc sáng bình thường.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên