Bệnh đạp ga không lên của santafe 2016

tranvanan2311
Bình luận: 58Lượt xem: 9,098

SONGMA

Tài xế O-H
Chào các bác!
Hiện tại em đang gặp 1 em santafe đời 2016, xe nhồi chân ga hết tại chỗ không qua khỏi 3.000 v/ph ( xe mới thay lọc dầu đi được khoảng 2 tuần, chủ xe đi đăng kiểm thì mới phát hiện được). Em đã kiểm tra và vệ sinh cảm biến map,cảm biến chân ga,đo các thông số, kiểm tra áp suất dầu và so sánh với các xe khác đều giống nhau).Bác nào đã gặp trường hợp này rồi tư vấn hỗ trợ giúp em với.
Chào các bác!
Hiện tại em đang gặp 1 em santafe đời 2016, xe nhồi chân ga hết tại chỗ không qua khỏi 3.000 v/ph ( xe mới thay lọc dầu đi được khoảng 2 tuần, chủ xe đi đăng kiểm thì mới phát hiện được). Em đã kiểm tra và vệ sinh cảm biến map,cảm biến chân ga,đo các thông số, kiểm tra áp suất dầu và so sánh với các xe khác đều giống nhau).Bác nào đã gặp trường hợp này rồi tư vấn hỗ trợ giúp em với.

bác kiểm tra con EGR chưa

tranvanan2311

Tài xế O-H
Xe đc chưa bác để em còn chém

bác kiểm tra con mô tơ bước của bướm ga ấy . chứ giờ bác nhồi hết ga . cảm biến gửi về hộp ecu nhận biết dc bác đạp ga . rồi hộp gửi tín hiệu ra mô tơ bước mở bướm ga thích hợp nhưng mô tơ này làm việc nhiều nó yếu là đạp ga nó kéo ko nổi cái bướm ga , suy ra ko có gió rồi sao mà tua máy lên được
Bướm ga e đã đổi luôn với xe khác rồi bác ah.Nhưng tình trạng e đó k lên được

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Thớt đã sửa xong chưa, nếu chưa hãy làm các cách sau:
Kiểm tra dây điện trục cam, trục cơ trước để phát hiện bất thường trước.
1- Ngăt điện bình trong năm phút để ECU reset lại trạng thái default mặc định nhà sản xuất để xóa lỗi.
2-Reset lại lỗi trong hộp ECU nếu không thực hiện cách 1.
3- Thay cảm biến lần lượt cả trục cam lẫn trục cơ để loại trừ. Và xóa lỗi sau khi thay xong.

Link tham khảo: https://www.tapatalk.com/groups/hyu...s10.html?sid=00575d1013ff057e9576991a0496c7b1
Bệnh này họ thay Sensor trục cơ xóa lỗi Ok.
"Had the same problem last night merging on the interstate. Those of you that live in California can imagine that I was almost "mince meat"! Arrived at the dealer @ 7:00 am today. Scan test done - "P1372, P0335 Crank ShaftPos. Sensor Malfunction." Replaced Sensor, cleared codes.
Running fine now and the entire dealer visit was less than 1 hour. If problem persist, I'll let you all know!"

taixethanhbinh

Tài xế O-H
Chào các bác!
bác xem lại lúc có tải lúc đề 3 đạp ga tăng tốc nhanh tua máy lên trên 4000v phút và không tải đạp ga 3000v phút đối với santafe 2016 là hiện tượng bình thường bác ạ

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Cắm máy đọc lỗi xem có lỗi gì không chứ sửa mò dựa theo kinh nghiệm mất thời gian. Nếu nghi ngờ sensor nào lỗi rút nó ra luôn xem hiện tượng.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên