Định nghĩa thợ cứng trong ngành ô tô

cucchangda
Bình luận: 29Lượt xem: 3,493

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em nghe phong phanh trong hãng đấu đá cũng căng thẳng lắm vì chia tổ mà áp doanh số a
Đúng thế đó bác. Tranh giành nhau, lừa miếng, bẫy nhau từng tý một giữa các nhóm, các cá nhân. Họ không hiểu rằng, ở một xó nào đó, có người rất vui về điều ấy

quocdat_pl89

Tài xế O-H
Vậy bao nhiêu năm thì đến đẳng cấp đấy ạ.
th gian làm nghề chưa hẳn đã là cái mốc để đánh giá bác ạ,quan trọng là cách thức mình luyện công thôi.Luyện lâu nhưng sai cách thì dễ tẩu hỏa nhập ma,nhưng biết cách luyện thì có khi vài năm là đã đả thông kinh mạch thành cao thủ võ lầm rồi

quocdat_pl89

Tài xế O-H
THì bác thấy bác cứng là được, Bác sợ thì Bác đừng tuyển nữa. Đốc công bên em làm cho Toyota làm thợ thôi, chuyển sang bên em làm đốc công. Chú biết mình không giỏi nhiều loại xe nhưng chú biết là chú rất ổn dòng xe của mình, những cái gì liên quan đến Toyota thì không cần nói, còn về các xe khác thì chú cũng nhìn đưa ra hướng để anh em thử. Mà bác xác định làm quản lý thì đừng nghĩ đến mấy cái con con như kiểu lọc dầu, lọc gió làm cái gì, điều động nhân sự, hiểu được sở trường của từng cá nhân, phân chia công việc cho tốt và bác phải chấp nhận thực tế rằng bác cũng có các điểm yếu và thợ dưới tay bác nhiều cái giỏi hơn, BÁC nên cho họ hưởng cái vinh quang đó của riêng họ Bác ạ. CHút kinh nghiệm chú đốc công trò chuyện với em, em viết lại cho bác tham khảo.
Đây gọi là nghệ thuật quản lý bác nhỉ

TrungABCDE

Tài xế O-H
Như nào là cứng để so thì em đang hỏi các bác mà. Còn lương 12 triệu thì em nghĩ trong hãng bên bảo dưỡng nhanh nhiều việc có thể lên nổi bác ạ.
vậy là khi nhiều việc thì là thợ cứng, khi ít việc thì là thợ mềm. Lúc cứng lúc mềm. Dễ hiểu quá nhỉ ?

Như bác BKCKDL nói cũng là thực tế, quản lý khác thợ làm trực tiếp. Tự tin thì làm, tự tin thì học hỏi, kiến thức mênh mông vậy, chẳng ai dám vỗ ngực mình cứng mãi được ….. sẽ phải có lúc ỉu thôi ….

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
vậy là khi nhiều việc thì là thợ cứng, khi ít việc thì là thợ mềm. Lúc cứng lúc mềm. Dễ hiểu quá nhỉ ?

Như bác BKCKDL nói cũng là thực tế, quản lý khác thợ làm trực tiếp. Tự tin thì làm, tự tin thì học hỏi, kiến thức mênh mông vậy, chẳng ai dám vỗ ngực mình cứng mãi được ….. sẽ phải có lúc ỉu thôi ….
Cứng mãi nó cũng mệt, bác nhỉ. Bởi vì luôn phải cố gắng

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Bác đọc lại yêu cầu tuyển dụng đi, chính xác là cần 1 thợ cứng về máy-gầm chuyên làm xe du lịch. Như vậy chứng tỏ thợ cứng ở đây được hiểu là chuyên về một phần nào đó của một lọai xe nào đó. Không ai có thể chuyên về tất cả các phần sửa xe như máy-gầm-sơn-điện-làm đồng... Cũng như không ai có thể chuyên về tất cả các lọai xe từ du lịch đến xe tải.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên