Máy sumitomo SH120 A1 nóng thủy lực

L
Bình luận: 18Lượt xem: 2,059

Longnguyen11

Tài xế O-H
Các bác giúp em với ạ. Máy sumitomo sh120 A1 bị nóng thủy lực, khi nóng máy vẫn khỏe và lanh ạ.
+ Lọc và dầu đã thay.
+ Máy không nóng ạ (nhiệt độ bình thường).
+ Nhiệt độ dầu đo được ( đường ra arm) 78 độ C ạ.
+ Xe điện còn đủ.
+ Ty chỏ tím phân nữa, ty gàu tím toàn phần, ty nâng còn bình thường.
+ Đã rửa bên ngoài két thủy lực. Còn bên trong không biết có tắc ko. Em có súng đo nhiệt loại xịn các bác chỉ em cách kiểm tra với ạ.

quyenhai2933

Tài xế O-H
Nếu các thứ bên ngoài và dễ kiểm tra bạn đã kiểm tra rồi mà không kết quả, thì bạn nên tháo pum kiêm tra, pum SH bị lỗi rất dễ nóng dầu thủy lực

Longnguyen11

Tài xế O-H
Vậy thì lạ quá. Dầu từ ngăn kéo về két nhiệt độ còn thấp hơn dầu từ két về bình. Thế thì két không làm mát mà còn làm nóng ak( em nghi bác đo sai chỗ)
Két chỉ có 2 đường vào và ra thôi bác. Em đo 2 đường đó. Nếu để garangty thì đường ra từ từ giảm nhiệt độ xuống thấp hơn đường vào ạ.

Longnguyen11

Tài xế O-H
Két chỉ có 2 đường vào và ra thôi bác. Em đo 2 đường đó. Nếu để garangty thì đường ra từ từ giảm nhiệt độ xuống thấp hơn đường vào ạ.

quyenhai2933

Tài xế O-H
Chưa bác. Xe vẫn làm bình thường nên em đang tìm lỗi. E cứ nghi van phân phối dầu qua két bị gì ạ.
Sha1 mình đã gặp mấy con, con thì do dầu thủy lực rẻ tiền làm đen ty và đóng cặn trong bồn thủy lực, con thì dầu tốt nhưng vẫn nóng, mình cũng sợ như bạn đã tháo bộ điều áp thủy lực qua ket lam mát,và thấy nó rất khó bị tắc ở đây,
Nhiều thứ khác cuối cùng mình rã pum. Làm pum ok hết nóng

Longnguyen11

Tài xế O-H
Sha1 mình đã gặp mấy con, con thì do dầu thủy lực rẻ tiền làm đen ty và đóng cặn trong bồn thủy lực, con thì dầu tốt nhưng vẫn nóng, mình cũng sợ như bạn đã tháo bộ điều áp thủy lực qua ket lam mát,và thấy nó rất khó bị tắc ở đây,
Nhiều thứ khác cuối cùng mình rã pum. Làm pum ok hết nóng
Ok bác. Mà bơm bác thay ruột hay phục hồi ạ?

quyenhai2933

Tài xế O-H
Ok bác. Mà bơm bác thay ruột hay phục hồi ạ?
Phục hồi thôi.pum Sh có mấy điều cần lưu ý, răng cốt dễ bị mòn, đế dễ bị lún,con trượt trên piston servo dễ bị lún,khi mở pum ra chắc chắn các thứ này sẽ bị. Rồi bộ đế piston, mặt chà phải ôm cả 2 mặt với xilanh và vỏ pum cũng rất quan trọng. Bị các lỗi này sẽ nóng. Và bạn ko tìm thấy mạc thau hay sắt trong bồn dầu thủy lực đâu

Longnguyen11

Tài xế O-H
Phục hồi thôi.pum Sh có mấy điều cần lưu ý, răng cốt dễ bị mòn, đế dễ bị lún,con trượt trên piston servo dễ bị lún,khi mở pum ra chắc chắn các thứ này sẽ bị. Rồi bộ đế piston, mặt chà phải ôm cả 2 mặt với xilanh và vỏ pum cũng rất quan trọng. Bị các lỗi này sẽ nóng. Và bạn ko tìm thấy mạc thau hay sắt trong bồn dầu thủy lực đâu
Tks bác. Có gì em báo lại.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên