Vios E 2010 nóng máy bị hụt chân ga

P
Bình luận: 23Lượt xem: 3,491

Phunghuong

Tài xế O-H
Chào các bác, em có con Vios E đời 2010 đang dùng dạy lái xe
Xe của em mùa đông chạy bình thường, nhưng vào hè, nhất là nhưng hôm nắng nóng trên 36 độ là gặp hiện tượng sau:
Khi cho xe đi tập trong sa hình (chỉ đi số 1, không ga) thì sau đó bị hụt chân ga, tức là đạp ga bị trễ, có khi trễ có khi bị khục khục, giật giật. Sau cho xe nghỉ 1 lúc mát mát là lại bình thường. Nhưng có 1 lần đỉnh điểm là xe bị chết giữa đường, đạp ga ko lên sau đó lịm dần và chết máy ko đề nổ được nữa
Chỉ khi tập lâu và trời nóng mới bị hiện tượng này.
Không báo đèn check vàng
Em đã vào 2 gara 2 cụ chủ đều phán bơm xăng và thay. em thay 3-4 con (được bảo hành) mà vẫn ko hết bệnh. Xen kẽ thay bơm xăng là thay cả lọc xăng (lọc miếng và lọc cốc đều đã thay).
Các cụ có kinh nghiệm xem giúp em bệnh con này là gì với ạ
Có con xe đi dạy lái kiếm cơm mà nó cứ dở chứng em mệt với nó quá
Cám ơn các cụ

NgocDuy979

Tài xế O-H
Vấn đề có nói ra thì cụ cũng biết làm sao mà sửa được, cụ nên tìm 1 gara nào sửa tốt hơn. Vấn đề nữa là sửa hết bện cụ mới trả tiền. nếu không được nũa cho vào hãng 1 lần xem sao

vanduy1089

Tài xế O-H
Hụt ga có rất nhiều nguyên nhân vd do xăng k đủ áp ,or cảm biến gió,c biến oxy.....bác fai cho vào gara để ktra do áp xăng hay cảm biến thì mới có thuốc chữa cho nó đc

tienckdl1bkhn

Tài xế O-H
Một diễn đàn kĩ thuật nhưng cũng khó có thể giúp bác vì bác không phải dân chuyên và cũng không có dụng cụ nữa. Bác nên tìm một gara nào đó người ta làm giúp cho.

chu_thodien

Tài xế O-H
Xe của em mùa đông chạy bình thường, nhưng vào hè, nhất là nhưng hôm nắng nóng trên 36 độ là gặp hiện tượng sau:
Khi cho xe đi tập trong sa hình (chỉ đi số 1, không ga) thì sau đó bị hụt chân ga, tức là đạp ga bị trễ, có khi trễ có khi bị khục khục, giật giật. Sau cho xe nghỉ 1 lúc mát mát là lại bình thường. Nhưng có 1 lần đỉnh điểm là xe bị chết giữa đường, đạp ga ko lên sau đó lịm dần và chết máy ko đề nổ được nữa
Không báo đèn check vàng
Em đã vào 2 gara 2 cụ chủ đều phán bơm xăng và thay. em thay 3-4 con (được bảo hành) mà vẫn ko hết bệnh. Xen kẽ thay bơm xăng là thay cả lọc xăng (lọc miếng và lọc cốc đều đã thay).
Cám ơn các cụ
Bác có ở HN không,

chu_thodien

Tài xế O-H
Với hiện tượng của bác chỉ xảy ra khi trời nắng nóng, em tin chắc liên quan đến nhiệt độ rồi. Khả năng cao là liên quan đến hệ thống làm mát. Nếu bác ở HN thì cứ mang vào hãng kiểm tra cho chắc ăn, :)

kietluxgen

Tài xế O-H
nóng lên đạp ga không lên tắt máy .để nguội lại đề nổ máy đạp ga bình thường khả năng lỗi cảm biến nhiệt độ nước làm mát và bơm xăng là cao. bơm xăng mới có thể bị lỗi đừng chủ quan nha bác.chúc bác tìm dc gara tốt :)

tranquynhnd

Tài xế O-H
Hiện tượng xe của bác khả năng là phải thay van điều áp xăng nguyên nhân có thể do bị kẹt làm áp xăng Cao hơn bình thường làm bơm bị nóng kết hợp với nhiệt độ bình xăng cao do trời nóng làm bơm bị xỉu . Trước em cũng bị con xtrall y như của bác cũng mấy garage thay mấy cái bơm mà không được em lắp đồng hồ vào thấy áp 4kg trong khi áp của nó chỉ 3 - 3.5 kg thôi em cho thay van điều áp là hết

chu_thodien

Tài xế O-H
Hiện tượng xe của bác khả năng là phải thay van điều áp xăng nguyên nhân có thể do bị kẹt làm áp xăng Cao hơn bình thường làm bơm bị nóng kết hợp với nhiệt độ bình xăng cao do trời nóng làm bơm bị xỉu . Trước em cũng bị con xtrall y như của bác cũng mấy garage thay mấy cái bơm mà không được em lắp đồng hồ vào thấy áp 4kg trong khi áp của nó chỉ 3 - 3.5 kg thôi em cho thay van điều áp là hết
Bác cho em hỏi chút, 3 đến 3.5 kg là tiêu chuẩn trong sách của hãng hay như nào ạ,

trainghe87@

Tài xế O-H
Không báo đèn check vàng
Cám ơn các cụ
bác tháo van hằng nhiệt đi là được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên