Là nữ thì có thể xin làm phụ ở các garage ô tô ko ạ?

G
Bình luận: 11Lượt xem: 837

girl_ckot3

Tài xế O-H
Chào mọi người, e là nữ- sinh viên chuẩn bị lên năm 2 chuyên ngành cơ khí ô tô. Mong mọi người (đa số là các a) có thể cho e lời khuyên nghiêm túc ạ ^^ Mong mọi người sẽ ko hỏi và nói những chuyện ngoài lề ạ.
Chuyện là e có sở thích về ô tô và mong muốn sẽ trở thành 1 kĩ thuật viên vì mới học xong năm nhất nên e vẫn chưa học được những kiến thức về chuyên ngành. E có đọc trước tài liệu liên quan đến ô tô và e có mong muốn xin phụ tại một garage nào đó để học hỏi thêm kinh nghiệm thực hành. Nhưng e vẫn chưa dám đi xin vì sợ là con gái nên sẽ ko chỗ nào nhận và hơn nữa là còn bị trêu.Mặc dù e biết là công việc ở garage rất vất vả và đòi hỏi sức khỏe nhưng những việc như xoáy ốc hay dọn dẹp ở garage e có thể làm được. Mọi người có thể cho e lời khuyên ko ạ? E cảm ơn ạ.

lvnqok

Tài xế O-H
tôi nghĩ là có thể, nhưng cần chút ít kiến thức mới đi được chứ, giờ mới xong năm 1 chưa có kiến thức gì cả vào đó phụ thì phụ những công việc tầm thường, không những không học hỏi được nhiều mà còn mất thời gian. Bạn có thể chọn thời gian khác phù hợp hơn

ducthuc200

Tài xế O-H
Chào mọi người, e là nữ- sinh viên chuẩn bị lên năm 2 chuyên ngành cơ khí ô tô. Mong mọi người (đa số là các a) có thể cho e lời khuyên nghiêm túc ạ ^^ Mong mọi người sẽ ko hỏi và nói những chuyện ngoài lề ạ.
Chuyện là e có sở thích về ô tô và mong muốn sẽ trở thành 1 kĩ thuật viên vì mới học xong năm nhất nên e vẫn chưa học được những kiến thức về chuyên ngành. E có đọc trước tài liệu liên quan đến ô tô và e có mong muốn xin phụ tại một garage nào đó để học hỏi thêm kinh nghiệm thực hành. Nhưng e vẫn chưa dám đi xin vì sợ là con gái nên sẽ ko chỗ nào nhận và hơn nữa là còn bị trêu.Mặc dù e biết là công việc ở garage rất vất vả và đòi hỏi sức khỏe nhưng những việc như xoáy ốc hay dọn dẹp ở garage e có thể làm được. Mọi người có thể cho e lời khuyên ko ạ? E cảm ơn ạ.
làm tốt bạn à, trừ những lúc hạ máy và hạ số ra thì công việc cũng không nặng,bạn biết xoáy ốc là làm được rồi.

daigiaanxin

Tài xế O-H
có thể làm được bạn ak...ở việt nam tuy số lượng con gái theo ngành sửa chữa là rất ít nhưng không phải là không có...bạn có đam mê bạn có sở thích đều làm được hết không phân biệt nam hay nữ...ở các nước phát triển thì con gái theo ngành sửa chữa là rất nhiều...hiện mình đang làm bên nhật xưởng hiện tại có 4 bạn nữ độ tuổi đều từ 20-30...với cả mình là sinh viên xin đi làm thêm thì người ta cũng chưa cho mình làm những công việt khó và vất vả nên hay cứ yên tâm nhé!!!

manhcam078179

Tài xế O-H
Em là nữ nên cũng có những cái hay ở nghành này, mình đã đi làm và gặp rất nhiều nữ làm tvdv thành công, hay làm chăm sóc khách hàng của các hãng xe. Chúc em thành công.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào mợ! Nếu mợ không ngại, thì đến xưởng tôi nhé

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Em là nữ nhưng khí phách là nam, chỉ khác về giới tính, còn sức khỏe và sự nhanh nhạy trong công việc, nếu bạn có đủ 2 yếu tố này thì bạn lâm công việc gì cũng được, mơi đầu chưa quen thì hay bị trêu chọc, nhưng dần sẽ quen thôi, phải biêt chấp nhận và phấn đấu thì bạn sẽ làm tốt công việc mà người thợ giỏi đã làm, chúc bạn thành công

girl_ckot3

Tài xế O-H
Em là nữ nhưng khí phách là nam, chỉ khác về giới tính, còn sức khỏe và sự nhanh nhạy trong công việc, nếu bạn có đủ 2 yếu tố này thì bạn lâm công việc gì cũng được, mơi đầu chưa quen thì hay bị trêu chọc, nhưng dần sẽ quen thôi, phải biêt chấp nhận và phấn đấu thì bạn sẽ làm tốt công việc mà người thợ giỏi đã làm, chúc bạn thành công
E cảm ơn ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên