trợ giúp điều hòa mec e280

adenzbacninh2011
Bình luận: 20Lượt xem: 1,692

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
chào các bác ,tình hình là em vừa thay giàn lạnh xe E280 đời 2008 ,khi thay vào thì hiện tượng là bị đóng tuyết đường ống và nhiệt độ cửa gió thấp nhất là 8,5 độ ,trước khi chưa thay thì nhiệt độ khoảng 4 độ vì xe này hay bổ xung gas ở chỗ em cho nên em biết ,vậy nhờ các bác tư vấn giúp em với ạ, em cám ơn

quocdat_pl89

Tài xế O-H
chào các bác ,tình hình là em vừa thay giàn lạnh xe E280 đời 2008 ,khi thay vào thì hiện tượng là bị đóng tuyết đường ống và nhiệt độ cửa gió thấp nhất là 8,5 độ ,trước khi chưa thay thì nhiệt độ khoảng 4 độ vì xe này hay bổ xung gas ở chỗ em cho nên em biết ,vậy nhờ các bác tư vấn giúp em với ạ, em cám ơn
bác có vệ sinh kỹ giàn nòng không ạ

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Giàn lạnh mới thay vào có phải hàng chính hãng không bác.

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
- Bảng dữ liệu ấy không giúp gì mấy đâu, toàn cho ta biết những thứ ta đã biết rồi thôi
- Không hút cũng chả bị ấy chứ bác
Có thể van tiết lưu mở lớn, hoặc giàn không chuẩn, bác ạ
e đang nghi giàn bác ạ,giàn này cũng của mẹc nhưng chắc khác đời hay sao ý em phải lấy cổ cũ hàn sang giàn mới vì nó bị ngắn

quocdat_pl89

Tài xế O-H
Có thể van tiết lưu mở lớn, hoặc giàn không chuẩn, bác ạ
Bác có thể giải thích rõ hơn chút được không ạ
vì sao van tiết lưu mở lớn thì lại bị đóng băng đường ống
giàn lạnh không đúng kích cỡ cũng gây nên hiện tượng đóng băng,khi đó sự thay đổi trạng thái của gas sẽ như thế nào ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác có thể giải thích rõ hơn chút được không ạ
vì sao van tiết lưu mở lớn thì lại bị đóng băng đường ống
giàn lạnh không đúng kích cỡ cũng gây nên hiện tượng đóng băng,khi đó sự thay đổi trạng thái của gas sẽ như thế nào ạ
- Thông thường, mỗi van tiết lưu sẽ cấp 1 lưu lượng gaz nhất định "phù hợp" với dung tích của giàn lạnh, để khi qua hết giàn lạnh thì lượng gaz đó phải sôi hết. Khi ống ngoài giàn bị đóng băng, nghĩa là vì 1 lý do nào đó mà lượng gaz mà van phun ra không thể sôi hết trong giàn lạnh, nên nó sôi trên ống thấp áp. Và cách nghĩ thô thiển nhất là nó phun nhiều quá, có nghĩa là mở to quá
- Giàn lạnh không đúng kích cỡ, có nghĩa nó sai dung tích, hoặc chiều dài bác ạ. Hầu hết nó sẽ sai theo kiểu nhỏ hơn. Cho nên, nếu van vẫn bình thường như cũ thì giàn đã không đủ chỗ để gaz sôi hết. Lúc đó, ra đến bên ngoài vẫn còn một lượng gaz ở thể lỏng, dưới dạng hạt nhỏ lẫn với gaz ở trạng thái khí
Việc đóng băng trên ống này là không tốt. Ngày trước, tôi làm, có xe còn đóng tuyết trên thân lốc cơ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên