lốc điều hòa vios mới

T
Bình luận: 11Lượt xem: 1,002

tqnhung

Tài xế O-H
các cao thủ điều hòa cho e hỏi tí.bình thường lốc điều hòa mới khi lắp nên có phải tra thêm dầu vào không?nếu tra thì tra thêm vào dg thấp áp đúng k?nhưng lốc có mặt hít nên không quay được cho nó guồng dầu vào trong.thì kiểm tra đủ dầu bằng cách nào

ducthuc200

Tài xế O-H
các cao thủ điều hòa cho e hỏi tí.bình thường lốc điều hòa mới khi lắp nên có phải tra thêm dầu vào không?nếu tra thì tra thêm vào dg thấp áp đúng k?nhưng lốc có mặt hít nên không quay được cho nó guồng dầu vào trong.thì kiểm tra đủ dầu bằng cách nào
bình thường lốc mới đã có dầu sẵn cho hệ thống rồi không phải tra thêm,mặt hít thì vẫn quay được chứ,bác đổ vào đường thấp áp rồi quay tay,đổ vào đường cao áp dầu sẽ phọt ra ngoài, kiểm tra dầu thì bác đổ hết dầu từ lốc cũ ra đong,rồi đổ hết dầu lốc mới ra kiểm tra lại vì có thể lốc mới sẽ chứa nhiều dầu hơn,sau đó bác dong đủ lượng dầu như lượng đã lấy ra từ lốc cũ rồi đổ vào thôi.

tqnhung

Tài xế O-H
bình thường lốc mới đã có dầu sẵn cho hệ thống rồi không phải tra thêm,mặt hít thì vẫn quay được chứ,bác đổ vào đường thấp áp rồi quay tay,đổ vào đường cao áp dầu sẽ phọt ra ngoài, kiểm tra dầu thì bác đổ hết dầu từ lốc cũ ra đong,rồi đổ hết dầu lốc mới ra kiểm tra lại vì có thể lốc mới sẽ chứa nhiều dầu hơn,sau đó bác dong đủ lượng dầu như lượng đã lấy ra từ lốc cũ rồi đổ vào thôi.
mặt hít nó k hít vào thì quay trơn mà.có quay dk trục ở trong đâu.quay tay k thấy

trungshady

Tài xế O-H
Không nói đến lốc vios, vấn đề này em đã muốn tìm hiểu từ lâu rồi. Lốc mới về thì có nên để dầu trong lốc mới rồi cho lắp lên xe luôn không hay xả hết ra rồi châm dầu của mình vào. Em đã thử cả 2 trường hợp ở trên thì thấy hệ thống lạnh vẫn hoạt động bình thường trong thời gian dài. Em nghĩ vấn đề này không quan trọng, tuy nhiên gần đây mỗi khi lốc mới về em đều xả ra hết mức có thể thậm chí em còn cho dầu của mình vào xúc, lý do là dầu trong lốc mới là dầu bảo quản. Chất lượng mình không biết dc, có 1 vài trường hợp chỉ thay lốc mà không súc thì phải đổ ra hết để đồng nhất 1 loại dầu và thêm 1 lý do nữa là để đong dầu cho chuẩn. Còn bác nào bảo dầu theo lốc mới là dầu xịn thì em không đồng tình lắm vì nhà sản xuất tạo ra cái lốc rồi bán rất muốn tiết kiệm chi phí nên chắc là ngta cho dầu chất lượng bình thường thôi. Còn phương pháp xả dầu trong lốc mới thì đối với loại có van điện hầu như con nào cũng có ốc xả ở thân lốc. Còn với lốc chạy mặt hít côn từ thì phải quay tay. Trên đây là chút kinh nghiệm của bản thân em khi làm điều hoà chỉ mong các bác các cụ chỉ ra thiếu sót và bổ sung cho em ạ. Em cảm ơn

trungdongdo

Tài xế O-H
dầu có sẵn trên lốc mới là dầu bảo quản bác nhé ,thay lốc thì đổ dầu cũ ra thay dầu mới vào ,mỗi loại lốc thì lượng dầu khác nhau,cái này chuẩn thì theo hướng dẫn từ nhà máy -sách hướng dẫn .

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tôi chưa thấy tài liệu nào có ghi rằng dầu trong lốc mới là dầu bảo quản mà không phải là dầu lạnh cả. Theo tôi đó là dầu lạnh. Khi bác thay dàn nóng hay dàn lạnh đều có 1 lọ dầu đi kém, không lẽ cũng là dầu bảo quản

auto.is250c

Tài xế O-H
bác cho em bac là thợ hay là sinh viên ạ?.rồi em trả lời cho bác tất tần tật

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên