Xe Kia morning 2010 tự dưng chết máy đề lại không nổ

OTOHUITEAM
Bình luận: 5Lượt xem: 3,492

OTOHUITEAM

Tài xế O-H
Hiện tượng xe đang nổ tự nhiên chết máy. Nhưng khi để lại thì không nổ được nữa. Có bác nào đã gặp trường hợp này chưa? Mời các bác tham khảo pan bệnh này trên xe Kia morning 2010 của chủ thớt Nguyen Hiep.

Xe Kia morning 2010 tự dưng chết máy đề lại không nổ 1.PNG

Nội dung pan bệnh:
Xe hiện tượng đang nổ bỗng dưng chết máy đề lại không nổ
Kiểm tra: Mất điện bơm xăng, nếu kích trực tiếp bơm xăng hoạt động bình thường, điện vào hộp nhưng mất tín hiệu ra bôbin

Xe Kia morning 2010 tự dưng chết máy đề lại không nổ 2.PNG

Những góp ý từ các thành viên:
Bác Dương Văn Tuân góp ý kiểm tra lại dây điện từ hộp, cảm biến trục khuỷu, immo thế nào?

Xe Kia morning 2010 tự dưng chết máy đề lại không nổ 3.PNG
Bác Bằng Nguyễn nghi ngờ relay nguồn hoặc relay bơm có thể là nguyên nhân. Nếu relay nguồn dưới 12V thì hỏng. Nếu hộp không có tín hiệu của hộp thì hộp hỏng.

Xe Kia morning 2010 tự dưng chết máy đề lại không nổ 4.PNG
Trong khi đó, bác Minh Car lưu ý, xe kia morning nhập thi hay bị immobilize.

Xe Kia morning 2010 tự dưng chết máy đề lại không nổ 5.PNG

Hình ảnh hộp của xe:
Xe Kia morning 2010 tự dưng chết máy đề lại không nổ 6.jpg

Hiện tại, pan bệnh Xe Kia morning 2010 tự dưng chết máy đề lại không nổ vẫn chưa tìm ra được đáp án, Mời các bác cùng thảo luận! Hy vọng bài viết này giúp các bác có thêm thông tin bổ ích trong quá trình sửa chữa.

Theo dõi bài viết này trên OTO-HUI TEAM tại đây

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Thông tin kiểm tra ít quá. Kiểm tra từ đơn giản như cầu chì, role chắc chắn ok đã. Phải có nguyên nhân nó mới mất điện bơm, bơm ăn nguồn sau ổ khoá. Mò cho có điện tới bơm đã chứ đừng vội câu trực tiếp. Tự nhiên chết hộp rất ít trừ khi quá nhiệt hoặc đấu sai dây điện khi đang nổ máy làm sốc hộp thì mới chết được

hoanbienphong11

Tài xế O-H
Hiện tượng xe đang nổ tự nhiên chết máy. Nhưng khi để lại thì không nổ được nữa. Có bác nào đã gặp trường hợp này chưa? Mời các bác tham khảo pan bệnh này trên xe Kia morning 2010 của chủ thớt Nguyen Hiep

Nội dung pan bệnh:
Xe hiện tượng đang nổ bỗng dưng chết máy đề lại không nổ
Kiểm tra: Mất điện bơm xăng, nếu kích trực tiếp bơm xăng hoạt động bình thường, điện vào hộp nhưng mất tín hiệu ra bôbin

Những góp ý từ các thành viên:
Bác Dương Văn Tuân góp ý kiểm tra lại dây điện từ hộp, cảm biến trục khuỷu, immo thế nào?

Bác Bằng Nguyễn nghi ngờ relay nguồn hoặc relay bơm có thể là nguyên nhân. Nếu relay nguồn dưới 12V thì hỏng. Nếu hộp không có tín hiệu của hộp thì hộp hỏng.
Trong khi đó, bác Minh Car lưu ý, xe kia morning nhập thi hay bị immobilize.

Hình ảnh hộp của xe:

Hiện tại, pan bệnh Xe Kia morning 2010 tự dưng chết máy đề lại không nổ vẫn chưa tìm ra được đáp án, Mời các bác cùng thảo luận! Hy vọng bài viết này giúp các bác có thêm thông tin bổ ích trong quá trình sửa chữa.

Theo dõi bài viết này trên OTO-HUI TEAM tại đây
kiểm tra mạch cảm biến vị trí trục khuỷu

vietduy234

Tài xế O-H
mất điện bơm có vài nguyên nhân. thứ nhất ko có tín hiệu cảm biến trục cam.cơ. thưa tai do rowle cầu chì . mà đây ko có lữa luôn thì là khả năng cao mất mất tín hiệu cảm biến cam .cơ. cuối cùng là do chết hộp. trước khi thay hộp kiểm tra tất cả các nguồi cấp cho hộp có bình thường ko nếu ok thì thay hộp. với cảm biêbs trục cam , cơ cắm máy test xem tua máy lên ko . ko có thì nhìn trên táo lô vẩn thấy đc. nếu chết hộp đèn check sẽ ko sáng đâu nhé

OTOHUITEAM

Tài xế O-H
mất điện bơm có vài nguyên nhân. thứ nhất ko có tín hiệu cảm biến trục cam.cơ. thưa tai do rowle cầu chì . mà đây ko có lữa luôn thì là khả năng cao mất mất tín hiệu cảm biến cam .cơ. cuối cùng là do chết hộp. trước khi thay hộp kiểm tra tất cả các nguồi cấp cho hộp có bình thường ko nếu ok thì thay hộp. với cảm biêbs trục cam , cơ cắm máy test xem tua máy lên ko . ko có thì nhìn trên táo lô vẩn thấy đc. nếu chết hộp đèn check sẽ ko sáng đâu nhé
cảm ơn bác đã đóng góp ý kiến ạ! để em liên lạc với chủ thớt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên