Camry 2000 hỏng đồng hồ báo nhiệt độ nước

D
Bình luận: 9Lượt xem: 1,543

duy_cars

Tài xế O-H
Chào cả nhà

Mình có chiếc Camry 2000 khi chạy đường bình thường thì kim báo nhiệt độ nước làm mát không lên, còn khi chạy đường đèo dốc thì kim lên khoảng 20 độ. Mình chuẩn đoán là hỏng đồng hồ và đang loay hoay tìm cách tháo và mua đồng hồ mới.
Cả nhà mình có ai biết cách tháo và nơi bán loại đồng hồ cùng chủng loại thì chỉ giúp mình nhé. Mình ở Vũng Tàu.
Xin cám ơn cả nhà

ducthuc200

Tài xế O-H
View attachment 96279 Chào cả nhà

Mình có chiếc Camry 2000 khi chạy đường bình thường thì kim báo nhiệt độ nước làm mát không lên, còn khi chạy đường đèo dốc thì kim lên khoảng 20 độ. Mình chuẩn đoán là hỏng đồng hồ và đang loay hoay tìm cách tháo và mua đồng hồ mới.
Cả nhà mình có ai biết cách tháo và nơi bán loại đồng hồ cùng chủng loại thì chỉ giúp mình nhé. Mình ở Vũng Tàu.
Xin cám ơn cả nhà
sao bác biết hỏng đồng hồ vậy?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Xin cám ơn cả nhà
- Tháo thì đơn giản. Quanh đồng hồ, thấy vít là vặn ra thôi. Thường là dùng tô vít 4 cạnh
- Mua mới thì vào hãng hoặc ra chợ
- Mua bãi thì ra chợ, hoặc Cam Miên thẳng tiến
Tốt nhất là mang ra xưởng, bác ạ

HyundaiPorter2

Tài xế O-H

Xin cám ơn cả nhà
Tốt nhất mang ra xưởng không thợ chết đói hết. Xem họ làm rồi học hỏi lần sau. Tự làm lại hỏng thêm cái khác. Vì phải tháo nâng cả taplo mới mở được vít nâng dàn đồng hồ lên. Mà chắc gì đã phải do đồng hồ. Làm từ dễ đến khó chứ, kiểm tra cảm biến trước đã, mà cũng có thể kẹt mở van hằng nhiệt. Bác đi đường phố chưa kịp nóng, đi đường đèo mới bắt đầu nóng hơn

duy_cars

Tài xế O-H
chào cả nhà, mấy hôm rồi em cũng tự tay mày mò đo và kiểm tra 2 con cảm biến nhiệt độ nước và tháo cả đồng hồ ra nghịch cái kim của nó, cuối cùng cái đồng hồ nó cũng đã hoạt động trở lại mà chẳng phải thay thế gì hết. Em gửi cả nhà 1 vài hình ảnh tham khảo

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào cả nhà, mấy hôm rồi em cũng tự tay mày mò đo và kiểm tra 2 con cảm biến nhiệt độ nước và tháo cả đồng hồ ra nghịch cái kim của nó, cuối cùng cái đồng hồ nó cũng đã hoạt động trở lại mà chẳng phải thay thế gì hết. Em gửi cả nhà 1 vài hình ảnh tham khảo

View attachment 96393

View attachment 96394

View attachment 96395

View attachment 96396

View attachment 96397

View attachment 96398
Rút kim ra thì biết cắm lại sao cho đúng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên