Camry 2000 lỗi tự tăng ga khi về số N

M
Bình luận: 52Lượt xem: 3,849

quangvinh1991

Tài xế O-H
Xin lỗi các cụ mấy hôm rồi em bận quá không lên diễn đàn được. Hôm rồi em có tháo 2 cái cảm biến nhiệt độ nước ra kiểm tra (hình đính kèm), sau khi ngâm vào nước nóng và đo điện trở thì 2 em cảm biến vẫn còn tốt, đo điện thì vẫn có áp cấp vào 2 cảm biến nhưng khi em cho dây nguồn của cảm biến( loại 1 dây) chạm vào mát thì kim đồng hồ báo nhiệt độ nước chỉ nhích lên có 1 tí. Như vậy là cái đồng hồ báo nhiệt độ đã bị hư. Tuy nhiện em có đọc trên diễn đàn là cái cảm biến loại 2 dây mới là cảm biến đưa tín hiệu về cho ecu xử lý, mà em này vẫn còn tốt nên nguyên nhân làm tăng ga có lẽ là do cái khác.

View attachment 46965
Khi động cơ chạy rút giắc cảm biến 2 dây ra thì quạt có quay ko bác?

duy_cars

Tài xế O-H
Chào các cụ, do mất pass của tài khoản này nên em không vào cập nhật tình hình được. Lỗi ga tự động tăng này đã khắc phục được rồi ạ. Nguyên nhân thật không ngờ luôn, là do các cục cao su chân máy bị vỡ các cụ ạ, sau khi thay mới toàn bộ thì không còn bị lỗi tăng ga nữa. Rất cám ơn các cụ đã chém nhiệt tình ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các cụ, do mất pass của tài khoản này nên em không vào cập nhật tình hình được. Lỗi ga tự động tăng này đã khắc phục được rồi ạ. Nguyên nhân thật không ngờ luôn, là do các cục cao su chân máy bị vỡ các cụ ạ, sau khi thay mới toàn bộ thì không còn bị lỗi tăng ga nữa. Rất cám ơn các cụ đã chém nhiệt tình ạ.
Bác phát hiện ra nguyên nhân này bằng cách nào??

chu_thodien

Tài xế O-H
Ngày xưa cũng có mang vào hãng Toyota để kiểm tra bác ạ, nhưng do lỗi này lúc bị lúc không, nhiều khi 2-3 ngày mới bị lại nên khi tới hãng họ không phát hiện được gì do lúc đó máy lại chạy ổn định.
Theo em nghĩ do họ đã không hỏi bác kỹ về điều kiện xuất hiện rồi. Nhưng bác nói thì chỉ bị khi máy nóng mà đúng không. Điều quan trọng là xác nhận xem lúc đó nóng đến cỡ nào thì bị, nếu hãng cứ nổ máy để đó hoặc chạy lòng vòng không đúng với điều kiện bác sử dụng thì đương nhiên nó sẽ không bị rồi.

duy_cars

Tài xế O-H
Theo em nghĩ do họ đã không hỏi bác kỹ về điều kiện xuất hiện rồi. Nhưng bác nói thì chỉ bị khi máy nóng mà đúng không. Điều quan trọng là xác nhận xem lúc đó nóng đến cỡ nào thì bị, nếu hãng cứ nổ máy để đó hoặc chạy lòng vòng không đúng với điều kiện bác sử dụng thì đương nhiên nó sẽ không bị rồi.
Đúng rồi bác, hãng lúc nào cũng đông khách hàng nên họ không thể dành thời gian riêng với mình được, cũng như bác sỹ ở bệnh viện với bệnh nhân thôi nên k trách họ được.

chu_thodien

Tài xế O-H
Đúng rồi bác, hãng lúc nào cũng đông khách hàng nên họ không thể dành thời gian riêng với mình được, cũng như bác sỹ ở bệnh viện với bệnh nhân thôi nên k trách họ được.
Quan điểm của bác là đúng với tình hình bây giờ. Tuy nhiên có một số trung tâm dịch vụ họ cũng khá chú trọng đến chăm sóc khách hàng, nên họ sẽ cố gắng để tìm ra được vấn đề thay vì cứ không tái tạo được là không kiểm tra nữa. Bởi nếu khách mà mang xe vào kiểm tra đến 2 hoặc 3 lần, thì chắc chắn có vấn đề rồi, đâu thể nào cứ cứng nhắc không xác nhận được là lại thôi không kiểm tra nữa.
Ý em là, ngoài quan điểm của bác, em nghĩ còn hạn chế về mặt năng lực nữa.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Quan điểm của bác là đúng với tình hình bây giờ. Tuy nhiên có một số trung tâm dịch vụ họ cũng khá chú trọng đến chăm sóc khách hàng, nên họ sẽ cố gắng để tìm ra được vấn đề thay vì cứ không tái tạo được là không kiểm tra nữa. Bởi nếu khách mà mang xe vào kiểm tra đến 2 hoặc 3 lần, thì chắc chắn có vấn đề rồi, đâu thể nào cứ cứng nhắc không xác nhận được là lại thôi không kiểm tra nữa.
Ý em là, ngoài quan điểm của bác, em nghĩ còn hạn chế về mặt năng lực nữa.
Như vậy cũng không hẳn là hay bác ạ. Nếu là tôi, không tái tạo được thì cũng không xử lý làm gì cả. Bởi vì khách hàng bây giờ khá nguy hiểm, việc đó là không cần thiết. Thời gian đó dùng để làm việc khác, chứ không hẳn là năng lực hạn chế đâu

chu_thodien

Tài xế O-H
Như vậy cũng không hẳn là hay bác ạ. Nếu là tôi, không tái tạo được thì cũng không xử lý làm gì cả. Bởi vì khách hàng bây giờ khá nguy hiểm, việc đó là không cần thiết. Thời gian đó dùng để làm việc khác, chứ không hẳn là năng lực hạn chế đâu
Bác bảo khách hàng bây giờ khá là nguy hiểm là như nào ạ, em không hiểu lắm.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên