Lọc nhớt và lọc thủy lực lắp lẫn được không??

L
Bình luận: 19Lượt xem: 2,847

Longnguyen11

Tài xế O-H
Hi các cụ. Các cụ cho em hỏi lọc dầu (oil filter) và lọc thủy lực (hydraulic oil filter) có khác nhau nhiều không? Có lắp lẫn cho nhau được không ạ? Cám ơn các cụ.

quyenhai2933

Tài xế O-H
Hi các cụ. Các cụ cho em hỏi lọc dầu (oil filter) và lọc thủy lực (hydraulic oil filter) có khác nhau nhiều không? Có lắp lẫn cho nhau được không ạ? Cám ơn các cụ.

View attachment 96377
Mình nghĩ dầu nhiên liệu loảng hơn dầu thủy lực nên màng lọc sẽ khít hơn màng lọc thủy lực, nếu lắp lẫn nhau được nhưng ko nên,

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Nếu bí quá không mua được thì vẫn có thể dùng tạm được, nhưng lâu ngày sẽ không tốt, vì cấu tạo lõi 2 loại này khác nhau, 1 cái là giấy 1 cái là lưới sắt nhé

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Mỗi loại lọc có thông số lọc khác nhau cái quan trọng là lọc được bao nhiêu micron. Xài bậy hư hỏng không thể phục hồi một số món tính ra gấp nhiều lần cái lọc.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cái nào lọc tinh hơn ạ??
Lọc dầu máy tinh hơn bác ạ, nhưng lọc dầu máy là lọc giấy, mà lưu lượng dòng chảy thấp, vì bơm dầu máy nhỏ hơn, nếu lắp vào thủy lực 1 thời gian giấy sẽ nhanh tắc và cộng thêm lưu lượng dòng chảy lớn dễ sinh ra bục lọc, giấy sẽ chui lại vào hệ thống còn thảm họa hơn là không có lọc

maquina

Tài xế O-H
Không thể thực hiện được, vì bộ lọc bôi trơn nằm sau bơm cao áp và bộ lọc thủy lực nằm trong hệ thống áp suất thấp, trong đó chúng có các biện pháp lọc khác nhau

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên