Động cơ D4DD trên xe tải Huyndai HD65 đạp ga về chậm

Xecogioi_thuan
Bình luận: 18Lượt xem: 3,025

Xecogioi_thuan

Tài xế O-H
Em xin chào tất cả các cụ, chúc các cụ có buổi tối tốt lành. Em có chuyện cần các cụ chỉ bảo mong các cụ nhiệt tình giúp đỡ
Chuyện là như thế này :
Hôm qua em có nhận con HD 65 động cơ D4DD bị bể bơm cao áp không thể nổ máy được, nên em tiến hành thay bơm mới ( hàng bãi ) khi lắp vô đề thì động cơ dễ nổ và êm không khói, nhưng ga lại xuống chậm
Các công việc em đã tiến hành :
Thay bơm khác ( nghi bơm có vấn đề )
Thay van SCV mới ( sợ quá áp )
Nhưng bệnh ko khá hơn, đèn check ko báo lỗi,
Em có dùng máy Fcar mà kết nói không dc !

Mong các cụ kê đơn hốt dùm em than thuốc ! Em xin chân thành cảm ơn

xetaitot-danh

Tài xế O-H
Bác ơi. Nếu xe tải Hyundai HD65 thì động cơ chính hãng là D4DB nhé. Nếu trên động cơ ghi D4DD là động cơ đểu rồi.
Tại vì HD65 nó mang động cơ chung dòng HD giống như HD72, HD800 hoặc một dòng bây giờ còn hàng là Hyundai Mighty 2017 !
Thứ hai nếu bác mua hàng bãi thì em bó tay. Tốt nhất bác mang ra các khu vực sử chữa của Hyundai liên kết.
Trân trọng !
Hình bác tham khảo nè :

Xecogioi_thuan

Tài xế O-H
Bác ơi. Nếu xe tải Hyundai HD65 thì động cơ chính hãng là D4DB nhé. Nếu trên động cơ ghi D4DD là động cơ đểu rồi.
Tại vì HD65 nó mang động cơ chung dòng HD giống như HD72, HD800 hoặc một dòng bây giờ còn hàng là Hyundai Mighty 2017 !
Thứ hai nếu bác mua hàng bãi thì em bó tay. Tốt nhất bác mang ra các khu vực sử chữa của Hyundai liên kết.
Trân trọng !
Hình bác tham khảo nè :
Con này dùng common rail cụ ơi ! Không phải bơm cao áp cơ

khoansp1

Tài xế O-H
Hd65 phải là động cơ d4db mới đúng chứ, còn d4dd nếu thay bơm khả năng phải cài đặt điểm khởi tạo bơm mới đảm bảo công suất

thecongicek51

Tài xế O-H
D4DD là động cơ common Rail rồi các cụ à.
Muốn kiểm tra kỹ các cụ phải có máy vào xem data các dữ liệu nghi ngờ.
chứ cứ ngồi đoán mò này thì còn lâu mới ra đc :)
T-T

OtoHuuKim

Tài xế O-H
Trân trọng !
Hình bác tham khảo nè :
xe tải mang động cơ d4dd là xe nhập, không bít thì đừng có phát ngôn bừa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên